Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách giúp chiến thắng khi chơi Game Bài

Chủ đề thuộc danh mục 'Quảng cáo - Dịch vụ - Mua bán về design' được đăng bởi tukhoadai, 27/7/16.

Lượt xem: 741

1. tukhoadai Mới đăng kí

Hôm nay chúng ta cùng ngồi lại đây để đàm đạo về cách làm sao có thể đạt chiến thắng cao nhất khi chơi game đánh bài, nói trước đây chỉ là những cách để giúp chúng ta có được phần thắng nghiêng về mình hơn thôi chứ không phải là trăm trận trăm thắng hay đạt tỷ lệ 100% nhé.
    Nếu mà đánh bài trận nào cũng thắng như thế thì chắc còn hơn cả Thần Bài rồi và có lẽ chỉ có 1 cách duy nhất để thắng 100% đó là đánh bịp ^^.
    Như tất cả chúng ta đều biết trong game danh bai thì có các kiểu chơi bài lá như là đánh Chắn, Tiến Lên Miền Nam, Tá Lả – Phỏm, Xì Tố, Poker, 3 cây, Liêng, Lốc … và 1 số kiểu chơi khác nữa. Nhưng dù bạn chơi ở bất kỳ kiểu chơi bài nào thì cũng đều cần có những thủ thuật hay kinh nghiệm chung thì mới có thể đạt tỷ lệ thắng cao nhất được. Tuy nhiên ở 1 số kiểu đánh bài bạn không thể áp dụng hết được các kỹ năng này ví dụ như đánh 3 cây bạn không thể áp dụng kỹ thuật đoán bài đối phương qua cây đánh hay câu kéo bài đối phương đúng không. Ví dụ nếu bạn đánh các game dạng như 3 cây thì chiến thuật ở đây bạn cần là cách đi tiền hay nói cách khác là cách đặt cược và bạn phải biết đến dây đỏ dây đen của mình. Bạn hãy tính toán thật kỹ về cách đi tiền khi đánh 3 cây và nhớ nắm bắt được mình đang dây đỏ hay dây đen thì lúc này khi chơi bạn sẽ là người chiến thắng.
    Còn các kiểu đánh bài như Tiến Lên Miền Nam thì bạn cần phải phán đoán, cần phải có kỹ thuật tốt hơn nhiều. Đơn giản khi đối phương đánh cây hay đánh bộ nào đó thì bạn cần phải nghĩ trước nghĩ sau xem vì sao họ đánh cây đó, bài họ sẽ có gì trong tay để lựa mà đánh. Nói chung bạn cần có suy nghĩ khi đánh bài chứ đừng đánh theo cảm tính hay là nghĩ theo hướng 1 chiều, khá nhiều người chơi mắc phải vấn đề này đó nhé, họ chỉ biết đánh theo bài của mình, cắm mặt cắm mũi vào mà đánh không nhớ bài đối phương đã đánh gì, và chẳng tính toán gì. Dù là khi mới lên bài hay còn lại những cây gần về cuối thì bạn cũng cần phải đọc được bài đối thủ đang cầm trên tay là loại gì nhé, cố gắng đừng có đánh à uôm. Bạn cũng nên biết về vận mình lúc đỏ đen khi đánh bài, nếu gặp lúc đen thì cố gắng đánh chạy cây càng nhiều càng tốt để giảm thua tiền nhiều nhất có thể rồi khi trở lại bình thường sẽ gỡ lại đơn giản. 1 cái ví dụ cho bạn dễ hiểu như bạn thua 5 tay liên tục tức là đang dây đen đúng không, nhưng bằng kỹ năng của mình tính trung bình ra bạn chỉ thua 3 lá 1 ván như vậy tổng cộng 5 ván bạn mới thua có 15 lá. Nếu chỉ cần 1 ván thắng thì bạn có thể gỡ lại hết rồi và còn được thêm nhiều tiền nữa ấy.
    Hay như chơi đánh bài Tá Lả – Phỏm thì bạn còn cần phải có kỹ năng câu bài, lừa đối phương hoặc đơn giản chỉ là dù mình bị cháy (móm) cũng không cho đối phương ăn cây nào, đơn giản là khi bạn đến cầu ăn tiền nếu cầu trước bạn để đối phương Ù quá nhiều, ăn bài mình quá nhiều thì thời gian bạn gỡ lại vốn càng lâu.

...

Ủng hộ diễn đàn