Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách group file trong photoshop như thế nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nguyenthao811, 26/11/13.

Lượt xem: 12,246

1. nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Tình hình là hôm qua em có mở 1 file photoshop, trong đấy có những file psd khác nhau. Tức là, e nhìn nó là 1 layout, nhưng khi click vào nó bật hẳn 1 file psd đấy ra. mà cái này lần đầu e gặp, ai biết cách làm như thế chỉ em với :(

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ý bạn là group các layer trong Photoshop?
  3. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Em nghĩ là file chứ không phải layer anh ạ.
    - Ví dụ trong file psd em mở có 5 layer, khi em click vào 1 layer nó tự động bật ra 1 file psd khác (như cái hình layer mà em đang mở đấy).
    - Và 5 layer trong file em đang mở, nó tương ứng với 5 file psd của 1 web đấy anh.
  4. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Ném file lên đây mọi người chiêm ngưỡng bạn ơi. chưa gặp vụ này bao giờ
  5. nguyenthao811

Cái MockUp Screen (e...) ở file psd này của em nó chỉ là ảnh thôi, nhưng khi click vào nó thì sẽ bật ra 1 file psd tương ứng với cái ảnh của nó. Ảnh đây ak, mọi người chỉ em với :(.
  6. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

nguyenthao811 thích bài viết này
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Thì điều đó là tất nhiên rồi, bạn chưa tìm hiểu kỹ về .PSDMockup rồi. Nó mở ra một tab khác để ta edit đó thi :-?
    Tý Ngáo, Ngựa Hoang Gemininguyenthao811 thích bài viết này.
  8. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Như vậy là bình thường mà! :D Nếu muốn, bạn có thể làm Smart Obj bên trong 1 Smart Obj bên trong 1 Smart obj bên trong một smart obj ... blah blahh cơ!
    Còn nếu bạn muốn bỏ hết đi thì chuột phải vào cái layer Smart object đó rùi chọn Rastersize Layer là hết :D Nhưng bù lại bạn ko chỉnh sửa được nó nữa
    nguyenthao811 thích bài viết này
  9. nguyenthao811

Thank kiu các bác, em đang tìm hiểu rồi \:D/
    Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn