Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách khử răng cưa trong PTS?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi BéTậpTô, 31/7/14.

Lượt xem: 25,507

1. BéTậpTô Mới đăng kí

Các anh chị cho em hỏi làm sao để Khử răng cưa cho ảnh nét hơn?
    Có cách nào xóa các ô khoanh trong ảnh đi không ạ(ngoài cách dùng Clone Stamp tool).
    Khi dùng Pen tool để cắt ảnh, cắt xong làm sao để đi chuyển phần vừa cắt ạ?
    Màn của em có res 16:9, nhưng một số ảnh có tỉ lệ khác, dẫn tớ bị có 2 bên màn, trong rất xấu, có cách nào để sửa lại không ạ
    Em xin cảm ơn ạ.

...
  2. Tiểu Hổ

Tiểu Hổ Thành viên cấp 2

ko hiểu những gì bạn nói
    BéTậpTô thích bài viết này
  3. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Cái file là ảnh chụp màn hình chỉnh sửa thế nào cũng xấu thôi
    Thớt hỏi cái chi đọc hoài ko hiểu
    Muốm làm ảnh đẹp kiếm stock về làm thớt nhé
  4. BéTậpTô

BéTậpTô Mới đăng kí

Vậy không có cách nào để chuyển ảnh từ tỉ lệ 4:3<==>16:9<===>16:10 ạ?
    Ngắn gọn là làm sao để tạo ra được những những hình nền destop với độ phân giải 1920x1080, 2560x1440 như thế này ạ:
  5. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Để tạo những hình ảnh có độ phân giải cao ,thì hình đó phải chụp bằng máy ảnh có độ phân giải cao hay stock ở độ phân giải cao và được sử dụng các phần mềm như PTS chỉnh sửa
    Hình 1 làm bằng PTS đó bạn 2 3 mình nghĩ render của ADOBE.Bạn Học PTS đi bạn ko thì lên
    Google tìm Stock mà downd .Stock độ phân giải khá cao trêm 3000 về rồi dủng PST rezise lại
  6. BéTậpTô

BéTậpTô Mới đăng kí

Dạ, Render ảnh thì dùng phần mềm nào ạ?
  7. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Adobe Premier mạnh hơn cả Ps mh đã dùng thử và thành công.....:)):)):))
  8. BéTậpTô

BéTậpTô Mới đăng kí

Em tưởng phần mềm này dùng để biên tập Video?
  9. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:)) bạn bị troll á mà
  10. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

11. 801230

801230 Thành viên cấp 2

để tạo những bức ảnh có size nhỏ thành độ phân giải cao , bạn cho nó vào phô tô sóp , sau đó bạn nhấp chuột phải lên layer hình ảnh chọn convert smart object , sau đó bạn vào cái image size trên thanh (chỗ mà edit , filter ....) , rồi chọn kích thước mong muốn , rồi save ảnh dạng jpg .Bạn sẽ có 1 bức ảnh như bạn mong muốn mà khi phóng to sẽ không bị vỡ hạt :D
    FB Tùng Sói, DuonqLegendtranvan.muon thích bài viết này.
  12. heoconyeucarot

heoconyeucarot Thành viên cấp 2

Hi bạn,
    - Khử răng cưa cho ảnh thì thứ nhất: bạn nên dùng ảnh có chất lượng thì răng cưa bị khử sẽ tốt hơn, thứ hai khi bạn khoanh vùng xong 1 đối tượng để xóa hoặc bôi thêm bạn có thể click chuột phải vào vùng vừa khoanh để chọn father với thông số 1 or 2. Bạn có thể thử thông số father to hơn để biết tác dụng của nó :D
    - Có cách nào xóa các ô khoanh trong ảnh đi không ạ(ngoài cách dùng Clone Stamp tool): có cách dùng phím tắt J - Patch Tool, healing brush tool, ... Phức tạp thì kết hợp dùng thêm layer mask.
    - Không muốn bị co 2 bên màn thì chỉnh cho ảnh bằng với kích thước của màn @@!

Ủng hộ diễn đàn