Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách khử vàng cho đều màu da

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vubavien, 19/9/13.

Lượt xem: 10,569

1. vubavien Mới đăng kí

Xin chào các bác, em có bức ảnh này:

Vấn đề ở đây là khuôn mặt chú rể chỗ thì bị ám vàng, chỗ thì ánh lên, giờ em muốn chỉnh sao cho màu da trên khuôn mặt chú rể đều màu nhau. Bác nào có thể chỉ cách làm giúp em được không ạ, em dùng công cụ Clone Stamp Tool để lấy vùng da mẫu, nhưng có vẻ cách này khá thủ công mà da nó vẫn không đều màu nhau được, theo các bác e nên dùng quick mask hay dùng cách nào? Mong các bác chỉ giáo giúp em. Thanks

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bạn chuyển ảnh từ hệ màu RGB sang CMYK bằng cách nhấp thẻ Image > Mode > CMYK mode .
    Sau đó tìm đến kênh Yellow , bấm Ctrl - A và ấn tiếp Ctrl- C để copy kênh màu này .

Sau đó chuyển trở lại hệ màu RGB , ấn Ctrl - V để dán lên trên Background
    Ấn tiếp Ctrl - I để invert ảnh , sau đó giảm opacity xuống khoảng 50% và chọn Blending ModeSoftlight

Đây là kết quả sau cùng , ngoài ra bạn còn có thể vào selective color để làm tươi thêm màu nếu muốn !

3. vubavien

vubavien Mới đăng kí

Bác Văn Trần có thể cho em hỏi "Brush Tool của CR" là của plugin của photoshop hay gì vậy ạ? Em ngu muội xin được nắng nghe bác chỉ bảo ạ. Thanks bác
    Chanh Hipvn thích bài viết này
  4. vubavien

vubavien Mới đăng kí

À rồi ạ, thanks bác Văn Trần nhé

Ủng hộ diễn đàn