Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách lấy lại mật khẩu Facebook khi bị hack hay quên Pass

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi KeyRoyal007, 17/5/13.

Lượt xem: 84,383

1. KeyRoyal007 Thành viên cấp 2

Cách thiết lập và sử dụng tính năng “Trusted Contacts” để khôi phục quyền truy cập tài khoản Facebook nhờ bạn bè.

Sử dụng tính năng “Trusted Contacts” của FB. Trong trường hợp quên password ( mật khẩu) hoặc tài khoản Facebook bị “hack”, bạn có thể viện tới sự trợ giúp của 3 hoặc 5 người bạn để lấy lại quyền truy cập.

Khi không truy cập được tài khoản, bạn cần liên lạc với những người mà bạn đã cho vào danh sách “Trusted Contacts” và đề nghị họ giúp đỡ.

Bước 1: Đăng nhập tài khoản Facebook. Nhấn vào biểu tượng Settings hình bánh răng ở góc trên cùng bên phải, chọn “Account Settings”, sau đó chọn mục “Security”. Hoặc bạn có thể truy cập trực tiếp vào mục Trusted Contacts bằng cách nhấn vào link :

https://www.facebook.com/settings?tab=security&section=trusted_friends&view

. Nhấn vào liên kết “Choose Trusted Contacts” để bắt đầu.

Bước 2: Bạn sẽ nhận được phần tóm tắt cơ bản về tính năng Trusted Contacts. Nhấn vào nút “Choose Trusted Contacts” để tiếp tục.
    Bước 3: Bạn cần chọn tối thiểu 3 người bạn và tối đa 5 người vào danh sách. Sau khi chọn tên bạn bè xong, nhấn nút “Confirm” (Xác nhận) và nhập password để lưu lại danh sách.
    Lưu ý: Bạn nên chọn những người mà bạn thực sự tin tưởng, những người mà bạn có thể liên lạc với họ ngay khi không truy cập được tài khoản (có thể gặp trực tiếp, nói chuyện qua điện thoại hoặc các công cụ “chat”).
    Khi cần bạn bè trong danh sách “Trusted Contacts” giúp khắc phục quyền truy cập tài khoản, hãy đề nghị họ truy cập Facebook.com/recover. Tại đây, những người đó sẽ được đề nghị xác minh rằng bạn đang yêu cầu lấy code (mã số) an toàn. Sau đó, họ sẽ nhận được một mã số. Bạn cần nhận được mã số từ tất cả những người trong danh sách để lấy lại quyền truy cập tài khoản. Ví dụ, nếu có 5 người trong danh sách “Trusted Contacts”, bạn cần nhận được mã số từ cả 5 người này.

Khi không đăng nhập được tài khoản Facebook:

Từ màn hình đăng nhập Facebook, nhấn vào liên kết “Forgot your password?”, gõ địa chỉ email của bạn và nhấn nút “Search”. Trong trang “Reset Your Password”, nhấn vào liên kết “No longer have access to these?”.

Bạn cần liên lạc với những người trong danh sách “Trusted Contacts” để lấy được các mã an toàn. Sau đó, nhập từng mã an toàn và nhấn “Submit Codes”.

...
    Ngô Đức Huynh, Star, Jacky097 người khác thích bài viết này.
  2. mgr

mgr Cựu quản trị

:| nếu được đọc bài viết này cách đây 1 tháng có phải hay không :"<
    nguyễn văn dũngHồng Sơn thích bài viết này.
  3. KeyRoyal007

KeyRoyal007 Thành viên cấp 2

mgr thích bài viết này
  4. mgr

mgr Cựu quản trị

Không phải c mà con bạn thân của c, bị hack tk FB, đổi pass, đổi mail, hồi đó tụi c ko biết làm sao lấy lại được :|
    KeyRoyal007 thích bài viết này
  5. KeyRoyal007

tội ~X( , E thì biết lấy FB của ng ta bằng mấy link cùi =))
    Jacky09mgr thích bài viết này.
  6. kiingsize

kiingsize Thành viên cấp 1

tk h mình đã tìm lại được tks
  7. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bài viết chất lượng lắm e :D
  8. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Sao mình ko thấy cái chữ Trusted Contacts bạn nói chỗ quái nào nhỉ, ai giúp với :-s

[​IMG]Vào cái link bạn cho sẵn thì ko load ra được gì cả :-s
    black_wings thích bài viết này
  9. KeyRoyal007

Ngựa Hoang Gemini , cậu sử dụng Tiếng Anh đi . của mình vẫn có mà ~X(

bằng chứng nè :
    Jacky09 thích bài viết này
  10. Ngựa Hoang Gemini

KeyRoyal007: Thanks cái hình của cậu, nhưng mà dù tiếng Việt tiếng Anh gì thì cái của mình nó chỉ có 6 dòng, còn của cậu là 8 dòng thì nó mới lòi ra thằng Trusted Contacts bạn thân mến :-s
    black_wingsHồng Sơn thích bài viết này.
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

mgr làm sao vậy ta :">
    mgr thích bài viết này
  12. mgr

mgr Cựu quản trị

Dù Kun VietDesigner : :">
    Ngựa Hoang Gemini : mgr đã thử rồi :) , Tiếng anh thì có, tiếng việt ko có:
    NH đổi Ngôn ngữ ở trong mục Chung thành English (US) thì bên bảo mật, mục Trusted Contact xuất hiện liền.
    Ngựa Hoang Gemini thích bài viết này
  13. Ngựa Hoang Gemini

mgr: Lúc nãy mình cũng nghĩ thế, nên đổi sang tiếng Anh rồi để đó 30 phút, đi ăn về vẫn thế, f5 và log lại vẫn ko thấy :-s
  14. KeyRoyal007

15. locthegioimoi

locthegioimoi Thành viên cấp 1

Như thế này thì hack cũng khó
  16. Cuong35

Cuong35 Mới đăng kí

Giải pháp nhờ Friends xác thực tài khoản rất hay, nhưng theo cá nhân em thì không nhiều ý nghĩa.
    Là vì, một khi em biết pwd của các bác, em login vào, tìm đến Security Setting\ Trusted Contact. Rất dễ thấy cái nút "Remove All" to lù lù ở đấy. Lúc đấy chỉ cần 1 click thôi.

Một khi đã lộ mật khẩu thì các thiết lập bảo vệ tài khoản đều khá vô nghĩa. Trừ phi hacker sơ suất, không xóa/thay đổi thiết lập đó. Bởi vậy, các bác hãy tự bảo vệ mình thôi.

p.s: Tính năng "Trusted Contact" vẫn đang tiếp tục được Facebook thử nghiệm (theo em tìm hiểu là thế), nên có bác nhìn thấy nó, có bác không thấy cũng không có gì lạ đâu ạ.
  17. Tiến Nava

Tiến Nava Thành viên cấp 2

Login vào được rồi sao lại không thiết lập lại như ban đầu được nhỉ :))
  18. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

trong trường hợp mất pass rồi thì làm sao để thiêt lập được Trusted Contacts
  19. KeyRoyal007

mất pass thì nhờ những ng trong danh sách lấy mã code hộ mà ;;)
    Tiến Nava : là sao anh
  20. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

tức là mình phải thiết lập Trusted Contacts. trước khi face book bị hack ah.
    mình vẫn chưa hiểu rõ.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn