Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

cách lấy lại nét ảnh raw = LR

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi dangkikhowa9, 16/7/13.

Lượt xem: 9,010

1. dangkikhowa9 Thành viên cấp 1

tình hình là dạo này em đang tập chụp = raw ... mà em nghe bảo có thể kéo ảnh bị out nét bằng LR nhưng mà em nghiên cứu + " xớt " gu gồ mãi mà ko tìm thấy cách kéo lại nét :(
    vậy bác nào rành có thể hướng dẫn giúp em dc ko :)
    em xin dc cám ơn trước :)

...
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Bạn nghe ai bảo? Chuyên viên của Adobe chăng :-?
  3. Tăng Sharp với Clarity lên sẽ được phần nào thôi chứ đã Out rồi kéo lại sao được bạn.
  4. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

Out net bạn sang bên box photoshop, download ngay photoshop CC về, bật ảnh bị out net ra vào Filter>Sharpen>Shake Reduction... !! nhớ thanks nếu dùng cách này nha :))
    Trandinhkhiem thích bài viết này
  5. cxzany

cxzany Thành viên cấp 2

Ab Le tìm mãi không có Shake Reduction đâu. cái đó có cần phai plug in ko
  6. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

"Out nét" và "rung tay" là 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau nha ^:)^
    Rung tay thì PS CC có thể cứu được, chứ out nét thì chỉ có Lytro thần thánh mới đỡ nổi thôi nha 8-}
    nguyendung_nt thích bài viết này
  7. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

cxzany Shake Reduction chỉ có ở phiên bản Photoshop CC thôi mấy bản CS6 trở xuống không có...
    Trandinhkhiem thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn