Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách lấy lại nick yahoo bị hack thành công

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi ILovePhotoshop, 1/1/13.

Lượt xem: 24,570

1. ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

giờ thì các bạn có thể sử dụng cách này để lấy lại nick yahoo rồi nhé.
    Một số bước đơn giản sau đây sẽ giúp bạn khôi phục nick Yahoo! hoặc giúp bạn khóa lại nick nếu bạn gặp vấn đề trên.
    Khi biết nick mình đã bị hack, bạn hãy truy cập địa chỉ sau:
    http://help.yahoo.com/l/vn/yahoo/edit/forms_index.html?last_url=http://help.yahoo.com/l/vn/yahoo/edit/index.html
    Hãy click vào biểu tượng “Chat với hỗ trợ viên” nếu biểu tượng có online.
    Nếu thấy biểu tượng offline, bạn có thể refresh trang vài lần, nhớ chú ý giờ hỗ trợ viên có hoạt động được ghi chú ngay trên trang là từ từ 10 – 19 giờ hằng ngày nhé.
    Một cửa sổ mới hiện ra:

Bạn hãy điền đầy đủ các nội dung: tên, tên đăng nhập, địa chỉ email, tóm tắt vấn đề bạn gặp phải: bạn có thể ghi rõ mình bị ăn cắp nick, bị gửi tin nhắn lừa tiền bạn bè, người thân, hãy chú ý miêu tả mức nghiêm trọng của việc mất nick mà bạn gặp phải.
    Nhấn Hoàn Tất
    Một cửa sổ mới hiện ra, có thể bạn sẽ được yêu cầu chờ giây lát.
    Hãy chờ theo hướng dẫn, hỗ trợ viên sẽ chat với bạn và cùng bạn giải quyết chuyện mất nick.
    Hỗ trợ viên sẽ bắt đầu chat và hỏi bạn mô tả vấn đề bạn gặp phải, cùng 1 số chi tiết về account của bạn.

Các câu hỏi thường gặp là:
    Bạn có thể đăng nhập không?
    Nick của bạn là gì?
    Câu hỏi bí mật của bạn?
    Ngày sinh của bạn?
    Tài khoản email thay thế mà bạn đã điền vào khi lập account.
    Ngoài ra hỗ trợ viên cũng sẽ hỏi thêm một số câu khác để xác nhận chắc chắn bạn là chủ nhân của nick bị mất.
    Nếu trả lời đầy đủ các chi tiết trên, hỗ trợ viên sẽ giúp bạn khôi phục tài khoản, tạo lại password và gửi password đó qua một email khác của bạn để bạn tiếp tục được sử dụng tài khoản đó.
    Nếu bạn không nhớ tất cả các chi tiết, hỗ trợ viên vẫn sẽ tìm cách xác nhận bạn đúng là chủ của account đó bằng các câu hỏi khác xung quanh hoạt động của nick Yahoo! của bạn. Nếu bạn trả lời đúng, tài khoản của bạn sẽ được khóa lại để tránh cho bạn và người thân gặp rắc rối và thiệt hại liên quan đến tiền bạc do kẻ hack nick gây ra.
    >> 10 video quảng cáo điện thoại ấn tượng
    >> Những điện thoại biểu diễn hình ảnh đẹp nhất

Chú ý
    Với tài khoản Yahoo! Messenger của mình, bạn hãy chú ý các điều sau đây, để hạn chế bị hack nick và gia tăng khả năng lấy lại được nick sau khi báo cáo có xâm phạm:
    - Không click vào các link lạ, nghi ngờ là virus hay trojan
    - Không đăng nhập trên các máy lạ, có thể có trojan ghi nhớ password của bạn
    - Luôn nhớ 2 câu hỏi bí mật khi bạn lập tài khoản chat Yahoo! bạn có thể xem lại và ghi nhớ chúng nếu chưa nhớ.
    - Khi điền vào email thay thế lúc lập nick Yahoo!, bạn hãy ghi 1 email khác còn sử dụng được của mình. Bạn cũng có thể cập nhật và thay lại email này trong phần setting của mail.
    - Luôn nhớ và giữ kĩ các thông tin cá nhân mà mình đã ghi khi lập email.

...
    Tiểu Thiên, Hoài BãoShenvi thích bài viết này.
  2. echtammua

echtammua Thành viên cấp 2

Ồ giờ có nhân viên VN hỗ trợ rồi <:-P
  3. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

hic :(( bị mất nick yahoo ngay cái lúc yahoo bị lỗi, thằng hacker có thể tự đổi câu hỏi bí mật :( và mail liên kết
  4. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

uk,lên kua thử xem dính hok :P
  5. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

bị mất cái email thế nên tài khoản flickr, face, yahoo, mediafile, cả tài khoản dota2 lẫn battle.net star2 nữa chứ... thực sự là bực mình :@)
    ILovePhotoshop thích bài viết này
  6. vytngok1992

vytngok1992 Mới đăng kí

Có 1 vấn đề là sau khi lộ pass thì hacker (mà gọi hacker cũng chẳng đúng vì gọi bọn này cheater là đã ghê gớm lắm rồi) có thể đổi lại thông tin như câu hỏi bí mật, email thay thế hay ngày tháng năm sinh 1 cách dễ dàng.
    Không biết Kĩ thuật viên có giúp được ko. Để lúc nào tự đổi rồi test thử. Hehe :D
  7. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

uk,thử chát xem,bik đâu sẵn tiện tìm dc gấu :v :v
  8. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

yahoo mail toàn tin từ bên liên xô :-<
  9. kubikubic

kubikubic Thành viên cấp 1

Thấy hay nhất là ở chỗ hỏi các câu hỏi xung quang hoạt động của bạn. Chứ mấy cái kia thì cũng bình thường wa' rùi :D !!!! Bị hack 1 cái là thằng hack nó vào nó sữa hết mấy thông tin đó thì cũng như ko !!!!
  10. vytngok1992

vytngok1992 Mới đăng kí

Gấu này là gấu của muôn nhà.hehe
  11. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

trc đang cày vl2 say sưa :)) vào 1 ngày đẹp trời và vừa đổi đc cái trảo tử quang ( công sức của bao nhiêu ngày ) hôm sau bị hack luôn acc vl2 + yH, đâu má đời
    mà nó đổi câu hỏi bí mật rồi thì lấy lại kiều giề :))
  12. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

@@ =.= nó kêu đăng nhập, mất mịe nó rồi đăng nhập cái quái gì........ ai hiểu vô giải thích giúp em

Dương Phúc: 1. Tới trang đăng nhập http://login.yahoo.com
    Dương Phúc: 2. Nhập Yahoo! ID và mật khẩu của bạn và chọn Đăng nhập.
    Dương Phúc: 3. Bạn có thể cần nhập mã CAPTCHA an ninh.
    Dương Phúc: 4. Cung cấp câu trả lời cho câu hỏi bảo mật hiển thị và chọn Xác minh câu trả lời.
    Dương Phúc: 5. Bạn có thể được yêu cầu để cập nhật mật khẩu hiện tại của bạn.
    Dương Phúc: bạn cần hòan thành xong 5 bước trên thì mình mới có thể hỗ trợ bạn đựơc
    Dương Phúc: bạn cứ nhập câu trả lời mà bạn cho là đúng nhé'
  13. hena_pro

hena_pro Banned

mất nick thì tốt nhất là tạo nick mới. Bọn hacker vô được mail mình là đổi hết thông tin bảo mật rồi làm sao mà lấy lại được >"@!
  14. thuantalk

thuantalk Mới đăng kí

Ngày trước dùng mail và cài đặt bảo mật bằng điện thoại, giờ mất điện thoại và quên sdt thế là tiêu cái mail không lấy lại được. Buồn toàn tập.
  15. behemap

behemap Thành viên cấp 2

giờ cực hiếm ai xài yahoo chat lắm, những người còn xài cũng thuộc dạng chung thủy ròi, trong đó có mềnh :))))))).
  16. thuantalk

thuantalk Mới đăng kí

Tại mình dùng mail nên lấy lại để khôi phục các nick diễn đàn, mà giờ không vào mail được nên đành bó tay.

Ủng hộ diễn đàn