Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách lấy pass wifi chùa của quán nét gần nhà

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi Pham Thanh, 4/5/14.

Lượt xem: 191,096

1. Pham Thanh Thành viên cấp 2

Nhiều bác có nhà gần quán net có Wifi nhưng chủ quán không chịu share cho bạn :-/ ...Đa số quán net đều dùng mạng cáp quang rất nhanh... vậy làm sao để sử dụng mạng chùa của họ??? :-? Mình có 1 mánh nhỏ như sau .. :D
    Ít nhất thì bạn nên có máy tính có wifi ...và quán nét không nên quá xa nhà bạn :-H
    Đầu tiên bạn vào quán nét đó rồi mở 1 máy rồi chơi ... Mở trình duyệt lên :D
    Mở địa chỉ sau http://192.168.1.1/
    Hiện lên 1 bảng thì ở tài khoản lẫn mật khẩu đều gõ "admin"
    Sau đó vào tab Interface Setup -> Wireless -> Pre-Shared Key
    Hoặc có 1 số drive khác thì sẽ hiện kiểu khác ...nhưng tóm lại thì cứ thấy dòng nào có chữ " Wifi" hoặc "Wireless" thì ấn vào =))
    Tìm dòng "PSK Password: xxx" hoặc "Pre-Shared Key: xxx" ...trong đó xxx là pass của wifi
    Thật ra đây là tiến trình thay đổi pass wifi ...bạn đừng nên đổi làm gì ..mà chỉ cần xem pass là gì thôi ...mục đích là dùng mạng chùa mà :D:D
    Quẩy lên thôi \m/

...
    tranvan.muon, DuonqLegend, ZinP10 người khác thích bài viết này.
  2. baotrong_tpm

baotrong_tpm Thành viên cấp 1

Cái này là bác hên trúng mấy quán cafe bắt mạng sơ xài, các router để Username và Pass mặc định, nên thường là Admin, Admin và Username, Username nên mới vào được dễ dàng vậy. Chứ quán chỉ cần thay đổi Username thì bác cũng méo mồm.
    À mà cái này là Router tổng hợp mạng với phát wifi nên IP mới là 192.168.1.1 chứ có nhiều quán Router mạng riêng, rồi router wifi riêng, thì IP phải là 192.168.0.1
    mr.kotjk, Hien Le, Aliruataido6 người khác thích bài viết này.
  3. Pham Thanh

Pham Thanh Thành viên cấp 2

Hầy ...mình thấy đa số là mặc định ...chưa thấy quán nào thay cả cái đấy cả :D :D
  4. baotrong_tpm

baotrong_tpm Thành viên cấp 1

Ờ, mình nói thêm chứ không bạn nào làm không được lại kêu bác nói xạo nữa :D :D
    Pham Thanh thích bài viết này
  5. Bard

Bard Thành viên cấp 1

nhà em nè . em còn quên lun Username vs pass lun =))=))
  6. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

Bổ sung thêm 1 pass nữa là
    tài khoản: MegaVNN
    password: MegaVNN
    Tha hồ mà xài chùa. :))
    nguyenvantaiZinP thích bài viết này.
  7. uchiha kiler

uchiha kiler Thành viên cấp 2

bổ sung thêm 1 ip nữa 192.168.0.1 =))
    Ngoctrung37 thích bài viết này
  8. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

dành cho con nít nó vọc, như wifi nhà tui để IP 1 địa chỉ tự cấp, filter đúng MAC address mới đc vào
    heocon24689 thích bài viết này
  9. nguyenlamlll

nguyenlamlll Thành viên cấp 2

đọc tiêu đề tưởng đang lạc trong hvaonline :v
  10. mr.fog

mr.fog Thành viên cấp 1

cái này chỉ đi lừa trẻ kon :v
    danhthanh thích bài viết này
  11. lama2tm

lama2tm Thành viên cấp 1

12. Kya Suỵt

Kya Suỵt Mới đăng kí

DỰ LÀ CÓ 1 CƠ SỐ CÁC BÁC CHỦ QUÁN NET CŨNG ĐANG ĐỌC CÁI NÀY =))))))
  13. boyvipcc16

boyvipcc16 Mới đăng kí

Mình đã hack dc, và clip demo của mình đây :3 :3 :3
    nhathoang93 thích bài viết này
  14. Thế Hùng

Thế Hùng Thành viên cấp 2

chắc vớ chủ quán nét gà thôi, chứ như nhà em đổi ca User nam và Password rồi. có vô bằng mắt :))
  15. Nguyễn Văn Công

Nguyễn Văn Công Thành viên cấp 2

Bóp chim bác chủ phát bác làm em mất con mẹ nó mạng rồi ~X(
  16. quocanh21081992

quocanh21081992 Thành viên cấp 1

muốn dùng thì xin ng ta trả tiền đàng hoàng...còn cái này chả khác gì ăn trộm,ăn cướp của ng ta cả :|
    Hưng Trần Văn thích bài viết này
  17. sthdfx

sthdfx Mới đăng kí

chẳng có mấy quán net nó gà đến mức ko đổi user vs pass của moderm đâu. Ko thì cứ đang chơi game lại có bác vào phá đám reset moderm cho phát, cả quán nó dis mạng thì mấy mà nó bỏ quán đi chỗ khác
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  18. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

:v :v Nó mà đổi pass router hay modem thì cứ xác định khóc = tiếng Mán đi! :D cHịu khó mất 20k tiền kfe rồi hỏi nó pass thôi! :D
  19. Lê Đình Sinh

Lê Đình Sinh Thành viên cấp 1

router thì người ta chỉ cần vào trong đổi lun pass của router, nếu bị ai đổi pass thì chỉ cần bấm nút reset lai là ok, setup lại thôi, :)), cách này chắc được thiểu số router thôi
  20. hoangtung31

hoangtung31 Thành viên cấp 1

Chưa bắt được mạng làm sao mà vào được 192.168.1.1 và 192.168.0.1
    Kết nối rồi mới vào được chứ
    Giả sử có 2 cái wifi cùng phát 1 lúc.
    Cả hai đều không biết pass
    Bạn truy cập vào modem hoặc switch phát wifi bằng cách nào nếu như chưa kết nối với nó :-/
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/5/14
    tranvan.muon, stungmt, LordEmperor6 người khác thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn