Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách mở file Ai bị ẩn

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi dainamdesign, 13/6/18.

Lượt xem: 9,027

1. dainamdesign Mới đăng kí

Mọi người ơi cho mình hỏi. Sao khi nhấp vào 1 file EPS hoặc Ai thì hiện ra rất nhiều file (như hình đính kèm) mà khi mở lên thì chỉ có 1 hình thôi. Bạn nào biết cách mở ra những file còn lại không giúp mình với ạ.
    Xin cảm ơn
    [​IMG][​IMG]

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/6/18
  2. dainamdesign

dainamdesign Mới đăng kí

Có bác nào giúp em nó được không ạ
  3. SteveVõ

SteveVõ Mới đăng kí

Là sao bạn. Ảnh minh họa ko thấy gì hết ^.^
    dainamdesign thích bài viết này
  4. dainamdesign

dainamdesign Mới đăng kí

Mình gởi lại hình cho bạn dễ hình dung. Khi bấm vào file thì nó sẽ hiện ra nhiều hình nhỏ nhỏ bên dưới nhưng khi mở file lên thì chỉ có 1 hình thôi
    Code:
    https://drive.google.com/file/d/1jbV6qolPJ9wo4MDD1btUs-jds0a4spC7/view?usp=sharing
  5. SteveVõ

SteveVõ Mới đăng kí

Bạn dùng thử vào ai rồi mở lên bằng open thử xem sao !
  6. LoveGhost

LoveGhost Thành viên cấp 2

bấm F7 lên coi nó có bị tắt layer 0, hoặc gửi file lên cho anh chị em ngâm cứu phụ cho
  7. dainamdesign

dainamdesign Mới đăng kí

File đây ạ mọi người ngâm cứu phụ em với
    Code:
    https://drive.google.com/file/d/1NX-8XFeE0jDwINPVWasTrVrLu_7ij30S/view?usp=sharing
  8. dainamdesign

dainamdesign Mới đăng kí

Có bác nào ngâm cứu giúp em ra chưa ạ
  9. SteveVõ

SteveVõ Mới đăng kí

sao mình mở lên chỉ có một hình vậy bác ?
  10. SteveVõ

SteveVõ Mới đăng kí

Bác có dùng teamviewer ko mở lên để mình xem thử coi sao ?
  11. dainamdesign

dainamdesign Mới đăng kí

Đó là vấn đề đó bác, mình cũng thấy nhiều hình nhưng mở ra chỉ có 1 mình. Nên mình muốn hỏi cách làm sao để mở được các hình còn lại
  12. SteveVõ

SteveVõ Mới đăng kí

Không đâu bác à ! chắc cái đó có 1 hình thui mình dùng Bridge xem rồi nó chỉ hiện 1 thui !!
  13. dainamdesign

dainamdesign Mới đăng kí

Vậy những hình nhỏ nhỏ kia nó từ đâu ra? Tớ gặp nhiều file như vậy rồi. Nếu xem theo chế độ Preview Pane là thấy. Bác thử tải cái file của tớ về rồi bấm xem bằng Preview Pane thử coi nó có bị vậy ko
  14. bdesign

bdesign Banned

Bấm vào 1 file EPS mà bị mở ra nhiều hình, tức là file ấy ko phải là file, mà là folder được đóng gói (package) thành 1 file, do có thể file ấy được tạo bằng phần mềm khác (có rất nhiều soft có thể tạo ra file EPS) mà phần mềm thày dùng để mở lại bằng AI có thể nó ko hiểu, vì vậy nó show ra cho thày xem các file link bên trong package (các hình kia là hình link theo file gốc). Giải pháp là thày mở bằng AI version cao hơn, hoặc không mở mà tạo new page rồi import vào, hoặc mở bằng Photoshop, hoặc import vào Photoshop, hoặc dùng Corel để mở/import, có rất nhiều cách làm. Hoặc cuối cùng thì nó chính là virus lừa thày mở để cài malware vào máy của thày.
  15. dainamdesign

dainamdesign Mới đăng kí

Thanks bác bdesign nhiều nè, mấy file này đa số là tải từ freepik thôi và đã dùng nhiều cách để mở rồi bao gồm cả những cách bác đã nói. Vậy chắc nó là virut rồi hihihi
  16. khanhnguyen_ag

khanhnguyen_ag Thành viên cấp 2

Vẫn mở bình thường mà bạn?
  17. nucuoinho

nucuoinho Thành viên cấp 2

Ý cảu bác này là bác ấy tải file vector trên trang freepik về làm, khi giả nén và clíckvào file trên thư mục và xem ở chế độ view pane của window chứ chưa mở file lên bằng phần mềm Ai hay corel.. thì bên cột phải của thư mụcview pane nó hiển thị hình ảnh cho thấy trong file EPS có nhiều hình ảnh khác ngoài ảnh chính mà bác ấy tải trên freepik về( như ảnh chụp thư mục của bác ấy đăng), nhưng khi mở file trong Ai hay những phần mềm khác thì nó chỉ có mỗi 1 file chính chứ không có các file phụ khác như khi hiển thị ở phần view pane của thư mục.
    Đây không phải là lỗi hay virus mà là do chủ file khi họ xuất file EPS ra thì ở phần xuất file họ chỉ chọn chế độ xuất Range, xuất 1 đối tượng chính trong vùng artboards ra file EPS và file EPS khi được xuất ra vẫn còn link các đối tượng khác ngoài vùng Artboards trong file họ làm nên khi bạn tải và dùng file đó và xem ở chế độ prevew pane cảu thư mục thì nó sẽ hiển thị đầy đủ các đối tượng như trong file gốc đó nhưng thực chất nó mở ra 1 file chính trong vùng artboards còn các đối tượng khác chỉ là link còn tồn của các đối tượng còn lại. Bạn có thể thử làm 1 file trong đó có nhiều đối tượng nhưng khi lưu file EPS bạn chỉ chọn lưu 1 đối tượng trong vùng artboards rồi ra thư mục xem thì bạn sẽ hiểu. A U OK

Ủng hộ diễn đàn