Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tạo comment facebook cho blogger nhanh và hoàn chỉnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn/Thủ thuật Blogspot tại đây' được đăng bởi Phạm Quốc Đạt, 22/4/15.

Lượt xem: 5,295

1. Phạm Quốc Đạt Thành viên cấp 1

CÁCH TẠO COMMENT FACEBOOK CHO BLOGGER NHANH VÀ HOÀN CHỈNH
    - Mình sẽ vào vấn đề nói nhanh và tiện gọn luôn cho các bạn khỏi phải mất công thời gian.

Yêu cầu: Bạn đã có Blog được tạo trên Blogger.com

Bước 1: Bạn vào phần Mẫu –> Tùy chỉnh HTML

Bước 2: Bạn Copy đoạn Code sau đây, sau đó kéo thanh cuộc xuống cuối cùng, và bạn thêm trước thẻ </body>

Code:
    <script>
    (function(d, s, id) {
    var js, fjs = d.getElementsByTagName(s)[0];
    if (d.getElementById(id)) return;
    js = d.createElement(s); js.id = id;
    js.src = "//connect.facebook.net/vi_VN/all.js#xfbml=1";
    fjs.parentNode.insertBefore(js, fjs);

}(document, 'script', 'facebook-jssdk'));</script>[code]
    [B][B][B]Bước 3:[/B] Tích hợp phần quản trị Blogspot bằng cách thêm ID của người quản trị (tài khoản Facebook)[/B][/B]

Bạn vào địa chỉ: [B]https://developers.facebook.com/[/B]
    Chọn [B]My Apps[/B] chọn tiếp [B]Add a New App[/B]

Chọn tiếp Skip and Create App IDgóc bên phải, rồi nhập các nội dung cần nhập. Ví Dụ:
    [ATTACH=full]43758[/ATTACH] 
    Rồi điền những gì cần điền, sau đó lấy số App ID trên trang.

Tiếp đến, bạn sẽ COPY đoạn code sau vào Blogspot. Đưa vào trong thẻ [B]<head>[/B] . Kéo thanh cuộn lên đầu và thêm đoạn mã Code sau.
    [code]<meta content='ID tài khoản Facebook của bạn' property='fb:admins'/>
    Copy cái App ID bỏ vào ID tài khoản Facebook của bạn nhớ à.

Bước 4: Xác định nới mà bạn muốn hiển thị bình luận Facebook – Facebook Comment trên Blogspot của mình.

Tại khung chỉnh sửa HTML của Blogspot. Bạn nhấn tổ hợp phím CTRL + F
    Tiếp đó bạn nhập vào đoạn nội dung tìm kiếm:
    <b:includable id='comments' var='post'>

Bạn thêm vào bên dưới đoạn code sau.
    Code:
    <div class='fb-comments' data-num-posts='10' data-width='600' expr:href='data:Post.canonicalUrl'/>
    Chú ý: Bạn cần lưu ý 2 thông số sau.
    • data-num-posts=’10’ : Số lượng bình luận lớn nhất sẽ hiển thị trên Blogspot của bạn. (Trong VD là 10 bình luận)
    • data-width=’600′ : Kích thước khung bình luận sẽ hiển thị trên Blogspot của bạn, kích thước này tính bằng Pixcel. Bạn hãy kiểm tra, thay đổi con số tăng hay giảm để phù hợp với kích thước Blog của mình. (Ở đây đang là 600 pixcel)
    Bước 5: Bạn nhấn nút LƯU MẪU. Xong Hoàn Thành Rồi Đó
    Chúc các bạn thành công! Ok Thì Post vào cái cho mình vui.

...
  2. ThienLibra

ThienLibra Thành viên cấp 2

đọc cái code của bác em không biểu được

Ủng hộ diễn đàn