Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tạo hiệu ứng Noel 2015 đẹp lung linh cho web không cần bộ code

Chủ đề thuộc danh mục 'Thủ thuật - Kinh nghiệm về web' được đăng bởi Quoc Cuong Pham, 8/12/14.

Lượt xem: 10,705

1. Quoc Cuong Pham Mới đăng kí

Nếu bạn là một người yêu nghệ thuật thì việc trang trí trang web đẹp mắt là niềm hạnh phúc. Không khí noel đang ngập tràn và bạn muốn mang hiệu ứng noel lên website của mình nhưng bạn không muốn chạy code java gây nặng website thì có một cách đơn giản sau

Bạn tìm đến thẻ body trong css giao diện trang web của bạn và 2 thêm dòng bên dưới ngay sau dòng backround-color

background-image: url("link hình ảnh của bạn");
    background-repeat: no-repeat;

Như vậy là bạn có thể có 1 dàn chuông đẹp hay 1 bầy cừu .....vv....... rất đẹp mà nhẹ nhàng cho website phải không nào

Tùy theo tài design của bạn mà bạn có được 1 hiệu ứng phù hợp với site của bạn nhé :x

Ghé xem Demo tươi sống trang appstore của mình nhé :x vuaapp.com

Mình chèn hình này

Các bạn muốn làm 1 hình tương tự vậy thì vào banner.fotor.com nhé. Lựa chọn nền trong suốt sẽ đẹp hơn đó :D
    Còn phụ kiện thì tìm trên google chèn vô thôi :) Chúc bạn thành công

...
  2. Quoc Cuong Pham

Quoc Cuong Pham Mới đăng kí

Demo tươi sống ạ ---> vuaapp.com :D
  3. kecanhnguc

kecanhnguc Thành viên cấp 2

Muốn câu view đây mà
    Dương Đức Sơn thích bài viết này
  4. Quoc Cuong Pham

kecanhnguc Bạn có thấy bạn ích kỷ không :)
  5. hvthanhtan

hvthanhtan Thành viên cấp 2

giật tít ghê quá, cái này ăn thua background đẹp thui :|
  6. Quoc Cuong Pham

Đang nói cách đơn giản nhất để trang trí noel nếu không muốn dùng code mà, trên mình có nói là tùy vào khả năng design mà :">
  7. bind9x

bind9x Banned

Bạn có thể share code website của bạn hoặc bán lại cho mình được ko :D
  8. tungover

tungover Banned

Chia sẻ hay đấy chứ. sử dụng cho những người không biết gì về code tốt mà
  9. canhlee

canhlee Thành viên cấp 1

hay mà dễ sài. :v
  10. santamaria

santamaria Mới đăng kí

hình ảnh hiệu ứng cũng rất là xinh động đó chứ.
  11. jindo872606

jindo872606 Thành viên cấp 1

Cách này đơn giản nhưng, bạn có 1 điểm khá thiếu sót, đó là khi cấu hình có bg, thì còn thêm 2 tham số nữa đó là top:0 left:0, để khi các màn hình có kích thước khác nhau đều k bị sai về vị trí. Đây là ý kiếnn của mình, vì mình đã làm và bị khi thiếu 2 lệnh này, thêm k sao, nhưng thiếu thì sẽ dễ xảy ra lỗi
  12. Mr.Bùi

Mr.Bùi Thành viên cấp 1

Trang của mình học hỏi cách làm cũng đã làm được hiệu ứng tuyết rơi đồng thời có nhạc nữa, nếu bạn nào chưa biết làm có thể inbox mình hướng dẫn cho cũng dễ lắm. http://surprisedplan.blogspot.com/

Ủng hộ diễn đàn