Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tạo mảng sáng tối

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Steven Nguyen, 22/10/12.

Lượt xem: 7,580

1. Steven Nguyen Mới đăng kí

Em mới học photoshop được 1 thời gian ngắn thôi ạ nên cũng còn nhiều thứ không biết quá.
    Em đang học ghép hình nhưng gặp một vấn đề

Ở ảnh gốc, vật được chụp ở góc chụp sáng hoàn toàn nhưng ở ảnh đích, góc chụp lại có mảng sáng mảng tối (do bóng)
    Vậy cho em hỏi, làm cách nào để tạo mảng sáng tối trên một vật ?

...
  2. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Hix đọc mãi mới nắm dc vấn đề bạn hỏi. Muốn tạo sáng tối bạn dùng bộ đôi công cụ Dodge tool và Burn tool ( phím tắt O )
  3. Pix

Pix Thành viên cấp 1

Hoặc bạn chọn vùng mà bạn thấy độ tối sáng, màu sắc của nó có vấn đề (tức là bị khác biệt so với xung quanh) rồi căn chỉnh level, curve, color balance v.v...cho riêng cái vùng ấy sao cho tổng thể nó hài hòa là đc.
    Hưng Trần Văn thích bài viết này
  4. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

dùng Gradient tool bạn ak
  5. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Tạo nhiều vùng chọn thành nhiều layer trên 1 ảnh sau đó thao tác sáng tối dễ dàng hơn !

Ủng hộ diễn đàn