Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tạo một khung ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi congnghethongtin_07, 8/10/12.

Lượt xem: 2,865

1. congnghethongtin_07 Thành viên cấp 2

Các bạn cho mình hỏi làm sao làm được một cái khung ảnh như thế này:

thành

ý mình hỏi ở đây là làm sao cho khung ảnh nó uốn một gốc như vậy.
    chân thành cảm ơn các bạn. thankls

...
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Chắc là cắt dán thôi bạn ạ :D
  3. congnghethongtin_07

congnghethongtin_07 Thành viên cấp 2

Không biết anh em có cách nào không nhỉ. Mong anh em chỉ giúp.
  4. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

Mới vào tưởng ai hướng dẫn tạo khung ảnh :D.
    cái này đơn giản thôi bạn. Cắt nửa cái khung ảnh kia Ctrl+T rồi click phải chọn Distort hoặc skew kéo khung viền bên phải hoặc trái là được
    dinosaur_tuty thích bài viết này
  5. congnghethongtin_07

congnghethongtin_07 Thành viên cấp 2

Cảm ơn các bạn, vì mình muốn tìm một cách làm mà không cần phải cắt ghép nên hỏi thử anh em xem có cách nào không ?
  6. Vận Mệnh

Vận Mệnh Thành viên cấp 2

đơn giản mà bạn, dùng công cụ vùng chọn hình vuông (tên dài m k nhớ dc) khoanh 1/2 khung ảnh trái, ấn Ctrl + T sang chế độ transform, click chuột phải chọn distort rồi bóp vào, bên phải làm tương tự là ok

Ủng hộ diễn đàn