Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách trộn ảnh trong corel ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi Phạm Hoàng Sơn, 11/1/14.

Lượt xem: 21,080

1. Phạm Hoàng Sơn Mới đăng kí

upanh.com/view/?id=7vw82u6j7hg
    Các bạn làm ơn cho mình hỏi, làm sao để trộn dc cái nền màu đỏ đó với đám mây làm sao cho nó tự nhiên dc vậy các bạn ?
    mình có sử dụng qua photoshop để làm hòa hợp đám mây và biển nhờ công cụ Del, nhưng trong corel thì ko bít phải trộn sao cho nó dc ?
    các bạn hướng dẫn giúp mình dc ko ạ, thông cảm vì mình là DÂN TAY NGANG mày mò và học hỏi các bạn là chính, mong các bạn giúp đỡ và hướng dẫn mình cụ thể ạ,
    xin cảm ơn nhìu ạ

...
  2. pippypro

pippypro Thành viên cấp 1

bạn dùng công cụ transparensy ( hình cái ly ) bên trong hộp blend
    Phạm Hoàng Sơn thích bài viết này
  3. pippypro

sau đây là hướng dẫn chi tiết nếu bạn muốn tự mày mò thì bỏ qua cũng được vì mình thấy corel là phần mềm rất dễ để học cách sử dụng :D
    đầu tiên bạn import file hình nền vào sau đó vẽ một hình chữ nhật lên trên nó tô màu bạn muốn trộn vào hình đó ( vẽ vào chỗ nào bạn muốn đặt hiệu ứng ) sau đó vào công cụ blend ( thứ 5 từ dưới lên có hình 3 hình vuông nằm đè lên nhau ) kích vào hình tam giác màu đen dưới góc chọn công cụ transparensy ở cuối cùng rồi kéo 1 đường lên hình chữ nhật bạn vừa vẽ như khi bạn đổ màu chuyển tiếp khi dùng PS ý
    xong :D
    Phạm Hoàng Sơn thích bài viết này
  4. Phạm Hoàng Sơn

Phạm Hoàng Sơn Mới đăng kí

Hj mình cám ơn bạn vì đã hướng dẫn cho mình, nhưng ý mình là mình đã làm như thế rồi, và hình chữ nhật đó nó có 4 góc, mình chỉ transparensy dc từ góc dưới và tấm background là nó trộn ra làm tấm hình rất thật, nhưng còn góc bên phải ko biết phải làm thế nào cả, góc trái và góc trên thì nó sát mép background nên ko cần phải làm, còn góc phải thì nó chõi với tấm background quá, mình ko bít xữ ra sao, vì transparensy chỉ dc góc dưới thôi, mình có up tấm hình lên úp ảnh ấy, bạn xem thữ là bít ý mình à...
    hj mình xin chân thành cảm ơn bạn nhìu, mong bạn hướng dẫn giúp mình
  5. pippypro

àh mình tưởng bạn muốn làm như hình trên
    nếu thế thì bạn đổ kiểu radial nhé
    chọn công cụ trong suốt rồi nhìn lên góc trên bên trái đổi linear thành radial nhé
    mình nghĩ thiết kế biển hiệt bạn làm bằng AI sẽ đẹp hơn
  6. Phạm Hoàng Sơn

Phạm Hoàng Sơn Mới đăng kí

Hjx vẫn ko dc thật cho lắm, tấm hình là mình xữ lý bằng photoshop, còn cái hình chữ nhật màu đỏ là mình vẽ bên corel, có cách nào vẽ ô chữ nhật bằng photoshop rồi tô màu đỏ lên và làm giống transparensy mà thật hơn ko bạn ? hay corel còn cách nào nữa ? bạn hd giúp mình >.<
  7. pippypro

nếu sử dụng PS thì bạn dùng mask về cách dùng mask kết hợp với brush

Ủng hộ diễn đàn