Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách vẽ bộ râu như trong hình sử dụng Illustrator ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi PhucTri, 7/3/15.

Lượt xem: 5,561

1. PhucTri Mới đăng kí

Chào các bác, mình đang tập tành thiết kế với Illustrator :"> Hiện tại mình đang muốn vẽ một bộ râu như trong hình dưới (Bộ râu thứ nhất và thứ hai hàng đầu tiên) mà không biết sử dụng công cụ gì và cách vẽ như thế nào cả. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bác, mình xin cám ơn :x

...
  2. Đừng đưa ảnh cho tôi

Đừng đưa ảnh cho tôi Thành viên cấp 2

Dùng pen tool vẽ một bên râu sau đó nhân đôi, đổi hướng là ra 1 bộ râu đều hai bên.
  3. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Muốn học thiết kế với AI thì nên học cơ bản trước đi bạn ơi,như #2 nói cái này là cơ bản nhất đó.Học ngang kiểu này khó sử dụng AI lắm :)
    _phong_thu_cuc_ thích bài viết này
  4. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Vẽ cái đó không khó. Nhưng bạn nên có căn bản để học thiết kế bằng AI.
    Tức là, biết đủ dù chỉ để làm 1 cái đơn giản, còn hơn là gặp cái khó rồi mới bắt đầu học thêm tool này tool nọ.(kiểu học theo ý thích)
    Việc vẽ bộ râu thì khá là dễ, bạn #2 nói rồi đó ạ.
    :)
  5. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

6. Tấn Linh

Tấn Linh Thành viên cấp 2

Lên youtube gõ chữ "Hướng dẫn sử dụng Pen tool" bạn nhé!
    Cái đó vẽ dễ lắm nếu bạn nắm được căn bản.
  7. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

đơn giản quá thớt?

Ủng hộ diễn đàn