Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách xác định mã nguồn trang web

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi okipro, 16/5/13.

Lượt xem: 4,658

1. okipro Mới đăng kí

Em đang định viết lại trang web của em, tham khảo mọi người thì thấy nói hiện nay nên dùng Wordpress, e tham khảo thấy một số site trên mạng thấy rất ưng ý nhưng không biết mấy trang đó dùng mã nguồn nào, bác nào biết chia se cho em.

...
  2. Min Ngô

Min Ngô Thành viên cấp 1

Chuyện này dễ mà bạn, người trong nghề nhìn phát biết luôn. Còn về phần newbie thì có những cách sau ạ:
    Cách 1: Nhìn đuôi link của web (thường thì nếu là php sẽ có dạng .php, html có dạng .hmtl, asp thì có dạng .asp,... mà cũng có 1 số tối ưu hóa + rút ngọn link nên cách này ăn hên thôi ạ)
    Cách 2: Coi bằng trình duyệt
    - Firefox - Chrome: bạn vào web bạn muốn coi mã nguồn, nhấn chuột phải vào một khoảng trống trên web và chọn Xem Mã Nguồn Trang.

Chúc bạn vui vẻ!
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

coi Sesson ID, 90% biết đc trang viết bằng gì... tùy theo config thì asp, php nó vẫn để là .html MINNGO.PSD
  4. Min Ngô

Min Ngô Thành viên cấp 1

banbaonylong : thế nên tớ mới nói tùy một số web người ta tối ưu hóa hay sao hay rút ngọn link để thân thiện mà bác ^^
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn