Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cắch xoá đuờng line đi như nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Mai., 20/12/16.

Lượt xem: 1,812

1. Mai. Mới đăng kí

Xin chào mọi nguoi,
    mình muốn hỏi mình vẽ bằng pen 2 objects (mặt nguoi và mặt nạ) sau đó vẽ thêm các lines (kiểu tuợng trưng cho dây nối) và giờ mình muốn xoá 1 khúc ở mỗi object đi thì làm như nào cho muợt? Mình gà nên đã chọn giải pháp là new layer cà vẽ đè lên object fill mầu chùng vs màu background (như kiểu lấy miếng dán vá cái lỗi đó ạ hihihi ).Mong mọi nguoiwf chỉ làm sao để nó bị đứt đoạn ý ạ mà CLEAN chứ ko nhem nhuốt.
    XEM THÊM ẢNH ĐÍNH KÈM ĐỂ DỄ HIỂU!
    cảm ơn mọi nguoi

Code:

...
  2. Trần Trí Tri

Trần Trí Tri Thành viên cấp 1

https:// www .youtube.com/watch?v=FEpAQGhHoVw
    Mình k hiểu rõ ý bạn lắm.. nhưng làm mượt đường line thì trong video trên có đấy.
  3. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Trần Trí Tri Người ta hỏi AI tự dưng đi đưa link hướng dẫn PS :v
    Trần Trí Tri thích bài viết này
  4. Trần Trí Tri

Trần Trí Tri Thành viên cấp 1

Bát Nhã =))~ ừa.. mình quên mất.. sáng sớm mắt còn kèm nhèm :D
  5. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

dùng cái hình mũi tên con trỏ màu trắng trên thanh công cụ hàng đầu phía tay phải. double click vô đoạn line nào bạn muốn xóa nó sẽ hiện ra các điểm line rồi nhấp vô điểm đó bấm delete. xong
  6. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Có vẻ hơi kỳ nhưng vẽ trên AI thì cần đổi tư duy vẽ khác chút.
    Bạn mà vẽ mấy cái line kiểu đó trừ khi tới đó là hết còn nếu không cuối cùng khỏi tô màu luôn.

Ủng hộ diễn đàn