Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách xoay vài chỉnh size brush ah

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi batoac2013, 27/4/13.

Lượt xem: 11,230

1. batoac2013 Thành viên cấp 1

em là newbie_giờ em đang làm cái cánh nước brush mà ko hiểu chỉnh size với xoay cái brush này thế nào_Các bác chỉ em với
    Giống như Ctr T ý ah_thanks

...
  2. Quangdung0609

Quangdung0609 Thành viên cấp 3

bác nhấn phjm' f5
  3. batoac2013

batoac2013 Thành viên cấp 1

cảm ơn bạn
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Để xoay hoặc điều chỉnh Brush thì trước khi thực hiện dùng Brush bạn nên tạo một LAYER RIÊNG rồi hãy dùng Brush, mục đích là để sau này ta có thể chỉnh sửa nó mà không lo ảnh hưởng vào layer khác. Còn nếu chỉ chỉnh size Brush thì ta có 2 cách, cách một thì chỉnh ở mục Brush (B) là đc. Còn muốn chỉnh nhiều dạng thì nhấn F5 nó sẽ ra bảng Presets Brushes bên phải :D
    heoconyeucarot, Hải Trangbatoac2013 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn