Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách xử lý khi Facebook của bạn bị kẻ gian hack (cướp) mất

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 14/8/13.

Lượt xem: 109,016

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Facebook mà bị hack thì thực sự là 1 thảm họa đúng không nào? Vì nó là nơi mà chúng ta đã xem như 1 mái nhà thứ 2 đối với những ai thích lê la internet để giao lưu kết bạn.

Tuy nhiên khi bị hack Facebook thì chắc có mấy ai có thể lấy lại được. Hôm nay mình xin chia sẻ cho các bạn 1 cách, không thực sự thành công 100% nhưng đó cũng là 1 cách mà Facebook giúp chúng ta cứu lại mái nhà thứ 2 của mình :)

Đầu tiên các bạn vào trang [LOCK]https://www.facebook.com/hacked[/LOCK] (nếu đang nhập Facebook mà click vào nó sẽ bảo điền password vào), còn không có login vào bất cứ tài khoản nào thì nó sẽ hiện thị thế này, và cứ thế làm theo từng cái nó hướng dẫn...

Vì mình không bị hack nên mình chưa thực hiện tới bước cuối cùng được, nên không chụp ảnh màn hình hết! Nói chung đây là 1 cách để báo cáo cho Facebook biết là tài khoản của bạn đã bị hack, có thể tỉ lệ lấy lại được Facebook không cao, nhưng không thử làm sao biết được! Nói chúng ta nên dùng hết mọi cách để cứu nó :)

Cái này mình chưa thử, vì vừa mới biết thôi, hi vọng những bạn nào bị hack Facebook có thể thực hiện thành công với cách này :D

...
    hoandsg, LoveLay0511, toilatoi12313 người khác thích bài viết này.
  2. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Ồ :D Có ích quá. Để dành nếu lỡ ko may bị hack thì còn có cái mà hy vọng lấy lại đc :x
    sakura_tsubasa_1995 thích bài viết này
  3. Shiroemon Love Panda

Shiroemon Love Panda Thành viên cấp 1

mất thì mệt lắm :-<bao nhiêu việc cần làm sẽ trì trệ hết :(
    chả liên quan...nhưng 20/8 sinh nhật em =))
  4. Kantou

Kantou Thành viên cấp 1

Hình như có thể lấy lại theo nhận diện bạn bè nữa thì phải, nó đưa avatar cho mình chọn coi đó là ai ( ai mấy k bạn bè thì xác định hé =)) )
    P/s: e chưa bị nên chưa chắc lắm :)
    True Alpha, lykbeeHoàng PRD thích bài viết này.
  5. Vũ iSnipe

Vũ iSnipe Thành viên cấp 2

e thấy cái này hơi phiêu.

lỡ 2 đứa yêu nhau, biết pass fb của nhau, sau rồi chia tay--> đổi pass, thể đứa kia vẫn có thể dùng cách này để lấy pass của đối phương đc àh :v
  6. Tiến Nava

Tiến Nava Thành viên cấp 2

Không khả quan cho lắm vì mất pass rồi thì việc xóa số điện thoại và email là điều mà hacker tính đến đầu tiên
  7. marion

marion Thành viên cấp 2

nói chung đừng up ảnh nhạy cảm lên facebook ko mất thì :((
  8. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

cũng không cần, đã đăng ký điện thoại :v cỡ nào cũng lấy lại được :P
  9. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Hôm qua cô bạn vừa bị hack FB,mình mất mất 1ngày để cướp lại, cách này có hiệu quả nhưng ở bước cuối phải là email đã được add làm email thay thế trong tài khoản FB đó, nếu hacker mà nhanh tay xóa hết email của nạn nhân rồi đổi thành email của hacker thì việc lấy lại vô cùng khó @@
  10. Xai Trính Tã

Xai Trính Tã Thành viên cấp 1

Trần Hưng Thịnh: nó xóa số đt của bạn thì lấy lại bằng niềm tin à :v
    /Cách của admin dùng đc đấy, mình test thử rồi ^^
  11. BaoChau

BaoChau Thành viên cấp 1

12. Trần Hưng Thịnh

Xai Trính Tã bạn muốn xóa số điện thoại trong FB à, mình nhớ là phải xác nhận lại qua điện thoại, làm sao xóa đây ?
  13. Xai Trính Tã

Xai Trính Tã Thành viên cấp 1

Trần Hưng Thịnh: mình đã từng bị hack, vào nó xóa luôn sđt của mình mà ko cần mã xác thực gì cả?
    Cũng may FB mình lập đã lâu nên vẫn sử dụng CHBM đc ^^
  14. Trần Hưng Thịnh

Có 2 dạng điện thoại, bạn đăng ký lấy pass thông qua đt sẽ khác hẳn việc chỉ điền số điện thoại trong phần nói về mình !!!
  15. heoconyeucarot

heoconyeucarot Thành viên cấp 2

Cái này nguy hiểm nhờ, mong sao hack chết mịa hết đi :((
  16. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Đến bước như anh Dư nói nhưng nhập tên đầy đủ của bạn bè thì cứ bị như này là sao anh !!!
  17. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

nhập sai chứ gì, bạn không đọc khung đỏ à?
  18. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Nick facebook của dì em :|
    Có 71 bạn thôi mà nhập hết 71 bạn luôn rồi mà cũng ko dc ạ :|
  19. ohyeah

ohyeah Banned

Không ăn thua !
    Thằng "chôm" được FB mà biết tý chút về Tin Học thì coi như vô vọng
    - Đổi email đăng nhập (xóa email phụ)
    - Xóa bớt một số trong dãy số điện thoai
    - Chuyển FB sang chế độ private
    - Thay đổi câu hỏi bảo mật