Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cái biển quảng cáo cafe em mới làm :))

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi taulachuoi156, 11/11/14.

Lượt xem: 8,034

1. taulachuoi156 Thành viên cấp 1

Em không hiểu về bố cục hay những lý thuyết khác, em được không học nên cũng không rành, em up lên mang tính chất chia sẻ :) . Cái biển em làm hộ :( Nên các bác cho em ý kiến nhẹ nhàng để có cố gắng trong lần sau. Em cảm ơn!
    HÌNH SIÊU NÉT :v
    p/s: lần đầu viết bài nên hơi căng thẳng chút :P

...
    Phạm Hữu DưChất PC thích bài viết này.
  2. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Về kích cỡ các chữ thì bạn nên thu nhỏ chữ CAFE và slogan của quán lại để làm tên quán nổi bật hơn. Nếu bạn đã đặt logo k+ và wifi 2 bên thì nên để tên quán ở trung tâm để tạo nên bố cục cân xứng hơn, logo K+ và wifi cũng ko nên để gần sát mép như vậy :). Kiểu chữ của tên quán và các thành phần khác nên khác nhau, hoặc cũng có thể giống nhau nhưng đừng nên làm hiệu ứng giống hoặc gần giống nhau. Logo của quán (cái mà bạn đặt trướ chữ CAFE) nên được để ngay nagwns, ko bị che khuất và dễ nhìn. Còn 1 điểm ở cái bảng đèn bên trên có vẻ nó chưa thực sự phối hợp tốt lắm với bảng hiệu của bạn.Thường thì bảng hiệu điện được đặt vuông góc với bảng hiệu thường hoặc đưa lên thật cao để thu hút sự chú ý của khác với quán, đặt 2 cái trên - dưới như vậy thì cũng khá hiếm thấy.

Còn 1 điều nữa về ... tư duy thôi, nếu trong quán của bạn ko có bán ly cà phê đó thì ... đừng nên để lên :D

Một chút nhận xét cá nhân, chúc bạn sẽ có những tác phẩm tuyệt vời :D
    DzungDG, botuanminh, xfile1 người khác thích bài viết này.
  3. taulachuoi156

taulachuoi156 Thành viên cấp 1

Em sẽ chú ý về phần bố cục hơn, và kiểu chữ như bác nói!
    Cảm ơn bác nhiều ạ! cái đèn là do ông lắp biển, em đã đề nghị chỉnh sửa ngay rồi, nhưng mà em chưa chụp ảnh mới :D.
    Còn ly cà phê thì chuẩn quán bán cafe loại ly đó, mỗi tội là không có trái tim thôi bác ạ :)
    thitkhoHanTal U thích bài viết này.
  4. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Bạn có ý tưởng tốt đấy chứ, tinh thần tiếp nhận góp ý cũng tốt, cố gắng phát huy ^^
    taulachuoi156 thích bài viết này
  5. Lã Xuân Hữu

Lã Xuân Hữu Thành viên cấp 1

Cái cốc có chữ cà fe rồi ; ko cần chữ ca fe nữa đâu; cái đèn chiếu sáng quá ^^!
  6. taulachuoi156

Đèn em đã đề nghị sửa ngay bác ạ :) quá xấu cho cái đèn vô duyên! :) Em cảm ơn mấy bác góp ý ! :)
  7. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

"Không được học" mà làm vầy là quá ổn bạn ơi, cố gắng trao dồi học hỏi thêm sẽ còn tiến xa nghen bạn mình. Chủ quan mình thì mình không đồng ý với các điểm góp ý của bác HanTal U ví dụ:

1. "thu nhỏ chữ CAFE và slogan của quán lại để làm tên quán nổi bật hơn" mình lại thấy "Phố Núi" hiện thời như vậy là đủ nổi rồi.:D

2. "logo K+ và wifi cũng ko nên để gần sát mép như vậy" gần sát mép hay rớt ra luôn càng tốt, nhà tài trợ thôi mà, miễn cưỡng mới phải bỏ vào, không quan trọng.;;)

3. "Logo của quán (cái mà bạn đặt trướ chữ CAFE) nên được để ngay nagwns, ko bị che khuất và dễ nhìn" mình thì lại đoán hình cái ly nhỏ đó không phải là "logo" của quán mà bản thân dòng chữ "Phố Núi" chính là logo của quán nên mình nghĩ cái ly đó cho nó ngảng nghiêng tí cho phù hợp bối cảnh cũng chẳng thành vấn đề, hơn nữa cà fê là nơi vui vẻ và thư giãn có phá cách 1 xíu cũng OK.

4. "đừng nên làm hiệu ứng giống hoặc gần giống nhau" cái này theo mình thì không nên cứng nhắc, tùy trường hợp mà sẽ làm cho "giống" hoặc "khác". Giống để củng cố, tăng cường sự thống nhất thương hiệu, giúp dễ nhận biết thương hiệu. Còn Khác là để tạo sự tương phản, tăng tính nổi bật của một đối tượng nhất định nào đó.

5. Đèn hơi chói là thấy trong ảnh chụp thôi, mình võ đoán ở hiện trường thì nó soi đủ rõ cho khách hàng nhận biết "Phố Núi" (1 bóng đèn tuýp bình thường thôi mà, không quá mạnh). Tuy nhiên, nếu có sửa rồi và tốt hơn thì càng tốt.;;)

Vài dòng chia sẻ thiệt tình hi vọng bạn taulachuoi156 vui và bác HanTal U không buồn :)

PS: "quán bán cafe loại ly đó, mỗi tội là không có trái tim thôi bác ạ" <== :x
    Nguyễn Tất Thắngtaulachuoi156 thích bài viết này.
  8. xfile

xfile Thành viên cấp 1

2. "logo K+ và wifi cũng ko nên để gần sát mép như vậy" gần sát mép hay rớt ra luôn càng tốt, nhà tài trợ thôi mà, miễn cưỡng mới phải bỏ vào, không quan trọng.

K+ và wifi chỉ là để quảng cáo cho khách hàng là quán có 2 thứ này thôi bạn #7. Không có nhà tài trợ nào thế hết.
    Mình ủng hộ nên không nên để ra 2 góc xa đến vậy. Nhất là khi lên bảng thì rất thô và không băts mắt
  9. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Úi, mình không xem kỹ, sorry.
  10. taulachuoi156

Em cảm ơn bác thitkho rất nhiều ! em sẽ ngẫm thêm những ý kiến bác chia sẻ :D, về phần logo thì đúng là PHố Núi là tên là logo luôn ạ. Còn 2 cái K+ vs Wifi thì là quán có nên em để cho khách hàng biết, cũng tại em chưa căn được cái phần cắt bỏ của biển ( do biển cong như ảnh chụp đó bác) nên em để 2 cái đó k đc ổn :).
    Cảm ơn cả bác xfile nhiều ạ :)
    xfile thích bài viết này
  11. watashi80993

watashi80993 Thành viên cấp 1

share psd đi bác ơi
  12. lxh1290

lxh1290 Thành viên cấp 2

làm 1 biển như vậy hết bao nhiêu vậy bác ? ( ko phải thiết kế nhé bác )
    đúng là cho mấy chữ kia nhỏ hơn nhìn hợp lý hơn đó bạn

Ủng hộ diễn đàn