Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cài đặt Camera Raw cho những bản nào báo không update hay không nhận bản cài đặt trực tiếp

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Dũng Bệu, 8/9/14.

Lượt xem: 35,001

1. Dũng Bệu Thành viên cấp 1

Hôm qua em cài CC, lúc đầu tưởng mở được CR2 rồi nhưng nó báo không có Plugin nên em lên mạng tìm được bản setup.zip của 8.4 nhưng mà cài hoài không được, nó cứ báo update lỗi hoài ở Adobe App Manager
    - Cuối cùng lên mấy trang nước ngoài tìm được hướng dẫn như sau. Em nói để cho mấy bạn nào dùng bản chùa không cài được :))
    B1: Tìm và tải bản setup.zip cho phiên bản PTS của mình
    B2: Giải nén ra có file cài đặt (không dùng được vì bắt update)
    B3: Thấy có 1 thư mục tên payloads thì vào đó tìm bản phù hợp với win của mình trong 2 thư mục Adobe Camera Raw AllAdobe Camera Raw x64
    B4: Vào trong thấy 1 file zip là Assets1_1.zip thì giải nén nó ra
    B5: Thấy có 1 file tên là 1003 với 32bit và 1002 với 64bit thì đổi tên thành Camera Raw.8bi
    B6: Tắt PTS và cóp vào đường link sau:
    - Đối với CC: C:\Program Files\Adobe\Adobe Photoshop CC 2014 (32 Bit)\Required\Plug-ins\File Formats (bản 64bit thì cài vào ổ cài Required\Plug-ins\File Formats trong PTS nhé)
    - Đối với CS: C:\Program Files\Adobe\Adobe Photoshop CS3\Plug-Ins\File Formats (Tương tự các bản CS khác nhé)

Giờ bạn load PTS và kiểm tra ở About Plugin xem có chưa nhé

- Cám ơn các bạn đã đọc (Mà ai có link tải setup bản 8.6 cho mình với) :)

...
    hoandsg, ninomaxx13, ối giời ơi cd873 người khác thích bài viết này.
  2. ối giời ơi cd87

ối giời ơi cd87 Mới đăng kí

Bài hay wa. Thank bac
  3. Việt Hùng 1994

Việt Hùng 1994 Mới đăng kí

up luôn cho mình xin link camera draw 8.4 cho pts cc với tìm toàn của cs6 thôi
  4. Dũng Bệu

Dũng Bệu Thành viên cấp 1

5. 1_Anonymous_1

1_Anonymous_1 Mới đăng kí

gửi cho mình bản bạn đang dùng đi! thanks!
  6. mhuy89

mhuy89 Mới đăng kí

cs5 ko up date cách này dc , cả bản 9.1 cũng ko cài cs5 dc hic chỉ có bản 6.3
  7. Lê Minh Hiếu 96

Lê Minh Hiếu 96 Mới đăng kí

cảm ơn bạn nhiều lắm luôn á
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Mình hok biết các bạn trên kia, chế biến món chè đậu gì, mà tùm lum các thứ tà la, chứ mình 1 phát, cho các bạn 1 link down Adobe Camera-RAW đồ xịn, hok cần up date, cài và sài, là xong phim. he he ! :))

Link Camera-RAW version 10 Adobe :

Code:
    https://helpx.adobe.com/camera-raw/kb/camera-raw-plug-in-installer.html
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/10/18
    photo Bảo Chi thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn