Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cài xong Illustrator CS6 không thấy menu Filter

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi latrangnguyen, 15/5/13.

Lượt xem: 6,334

1. latrangnguyen Mới đăng kí

Em cài xong Illustrator CS6 nhưng không thấy menu Filter. Em xem mấy giáo trình dạy Illustrator đều thấy có nói về Filter, xem trên Youtube có nhìn thấy menu Fiter ngay trước menu Effect. Làm cách nào vậy ta? Muốn chỉnh màu của đối tượng ảnh, phải vào Photoshop hả các pác?

...
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Ủa AI có menu filter hả? Sao mình không biết nhỉ? :|
    P/s: AI của mình cũng ko có :|
    Chỉnh màu thì vô edit -> edit colors -> có vài công cụ đổi màu trong đó, tuy nhiên xài khó chịu hơn PS nhiều :D
  3. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

AI k có tab Filter đâu bạn ơi, filter của AI là trong Effect đó bạn
  4. latrangnguyen

latrangnguyen Mới đăng kí

Mấy giáo trình hướng dấn AI đều nhắc đến menu Filter này:
    Kiểm tra trong thư mục Adobe illustrator ở ổ C, cũng thấy cái này nữa, vậy mà không sử dụng được là sao ta?
  5. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

thế thì mình chịu, nhưng chắc chắn filter là tất cả cái trong effect ý bạn à, nên bạn yên tâm sử dụng nhé :D
  6. Crz

Crz Thành viên cấp 3

7. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

trước mình dùng cs3 nó có mục này. rồi mình dùng cs5 không có rồi.
    cs4 không biết có có không
  8. latrangnguyen

latrangnguyen Mới đăng kí

Ok, cảm ơn bạn Crz nhé
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Mình chưa thấy Ai có cái Filter luôn :">
    tut4everHải Trang thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn