Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Camera Raw trong CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi PhucBruceVenus, 21/10/13.

Lượt xem: 63,432

1. PhucBruceVenus Mới đăng kí

Mình xem trên youtube hướng dẫn Blend màu cho ảnh bằng Camera Raw, mình lên google search tải về, nhưng kết quả là zero :'(
    Mong mọi người hướng dẫn cho, mình non pts lắm, mới tập tò thui à :D

...
    Nguyễn Minh Nguyệt thích bài viết này
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Camera Raw nó tích hợp sẵn với thằng Cs6 trở đi khi cài đặt Ps chứ nhỉ :-?
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/5/16
  3. Thằng Hề

Thằng Hề Banned

Edit -> preferences -> Camera raw -> mục JPEG and TIFF Handling
    JPEG Automatically open all supported JPEGs . mở file ảnh bình thường là được nhé !
    buituananh386Quanthanhtieu thích bài viết này.
  4. quaconme

quaconme Mới đăng kí

Mình mở cameraw từ Br nó hiện ra như thế này,ai biết cách khắc phục làm ơn chia sẻ
    poohtb thích bài viết này
  5. mtv_evol

mtv_evol Thành viên cấp 1

mình xài bản CS6 portable, tải về Camera Raw 9.0, sau đó Install. Mở Ps, Edit\ Preferences\ Camera Raw thì cũng bị báo như vậy
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@mtv_evol : Topic đã lâu, mình trả lời luôn ! Portable là để ở nơi rất xa, Camera RAW là để ở chổ cài đặt, (hoặc Bridge cũng là cài đặt), 2 thứ để ở 2 nơi, bạn nghĩ xem ! làm seo sài Portable rùi lại nhảy vào RAW hay nhảy wa Bridge dc ?

Bạn xài bản cài đặt đi, là có sẵn mọi thứ nhé !
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/1/16
    mtv_evol thích bài viết này
  7. mrtu_93

mrtu_93 Thành viên cấp 2

bạn quaconme có phải cài chế độ dùng thử 30 ngày sau đó cop file c@ck mà ko tắt mạng đúg ko tốt nhất là nhập key tắt mạng và cop file c@ck vào là ok mà
  8. tuankiddy

tuankiddy Thành viên cấp 1

mình cũng cài camera raw bản 9.0 nhưng khi mở PS ( mình dùng cs6) thì cũng ko thấy đâu. Bạn nào biết chỉ mình với
  9. tuankiddy

Edit -> preferences -> Camera raw -> mục JPEG and TIFF Handling
    JPEG Automatically open all supported JPEGs . mở file ảnh bình thường là được nhé !

cảm ơn Thằng Hề mình đã mở được bằng Camera Raw nhưng mình muốn camera Raw xuất hiện trong menu Filter thì phải làm thế nào hả bạn?
  10. tranvan.muon

@tuankiddy : Muốn Camera RAW có ở mục Filter, thì bạn phải sài Windows 7 64 bit, (hoặc cao hơn), vì Photoshop đời mới, bi giờ trở đi, chỉ chơi với Windows 64 bit thoai, và cài Photoshop CC, CC version nào cũng dc hết, nó sẽ có 1 mục Camera RAW Filter, bạn có thể nhảy vào rùi chạy ra, rùi lại chui vào, nhiều lần, chỉnh màu như vậy, là ngon ngang ngửa với con Light Room rùi đó, vậy mới sướng ! ha ha ! :))
  11. tuankiddy

cảm ơn tranvan.muon nha
    tranvan.muon thích bài viết này
  12. tuankiddy

tranvan.muon mình vừa check lại win của mình là win7 32 bit vẫn dùng PTS CS6 bình thường bạn à
  13. tranvan.muon

@tuankiddy : Bạn đọc chữ này nè : [ CS6 ] và chữ này nè : [ CC ] , bạn đánh vần và đọc ra, nó có khác nhau hok ? mà bạn nói là 2 thứ cũng là bình thường ? ha ha ! :))
  14. tuankiddy

"...vì Photoshop đời mới, bi giờ trở đi, chỉ chơi với Windows 64 bit thoai..."

bác đọc lại đi ợ, ko lẽ bộ CS6 của e là đời cũ???
  15. tranvan.muon

Thì đời mới, là thế hệ Creative Cloud, đởi cũ, là Creative Suite, chữ Viết tắt cũng là nó, bạn đừng lấy Crearive Suite thời CS mà so với Create Cluod thời bi giờ, có dc hok, bi giờ Photoshop đã lên mây bự chà bá rùi, (Cloud) , chứ đâu còn chơi 32 bit nữa ? :))
    Hồng Sơn thích bài viết này
  16. tuankiddy

vậy hóa ra e xài đồ cũ rồi xl bác
    tranvan.muon thích bài viết này
  17. tranvan.muon

Đúng rùi, đồ CS , tiếng Việt, nghĩa là " Cũ Sì " còn "Cũ Chuối 2014" giờ mình đang sài đây ! ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/5/16
  18. Quang Captain

Quang Captain Mới đăng kí

EM ĐÃ CAID NHƯ BÁC RỒI MÀ FILE VẪN CHƯA MỞ ĐC CAMERA RAW BÁC Ạ
    EM DÙNG CS6 WIN 32 XP
  19. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Quang Captain: Nói rõ mình xem nào. Không mở là được là nó gặp vấn đề gì? Hay khi mở nó bị mắc kẹt?
  20. bangthuy001

bangthuy001 Mới đăng kí

Hic mình làm theo hướng dẫn mà vẫn chưa thấy mn ạ . Máy mình cũng win 7 64bit ! help me plz

Ủng hộ diễn đàn