Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Can cac Designer tu van...!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi tamnguyen9899, 15/1/13.

Lượt xem: 2,058

1. tamnguyen9899 Mới đăng kí

chào các tiền bối em xin viết bài này mong các tiền bối giúp đỡ tư vấn hộ em, e là sinh viện hiện đang theo học tại FPT,em học bên ứng dụng phần mềm nhưng trong quá trình học em đc tiếp súc với 1 số phần mềm khá hay đó là pts,Dw,proshow...em cảm thấy rất thích thú và đam mê,sắp tới đây trường sẽ phân lớp ra và cho các em chọn chuyên ngành chính,em định chuyển sang học bên đồ họa thì các anh khóa trước nói emk có mắt thẩm mĩ k nên theo ngành này,các tiền bối tư vấn hộ em liệu mắt thẩm mĩ k cao nhưng có niềm đam mê thì em có thể đến với đồ họa và trở thành 1 designer chuyên nghiệp k rất mong đc tư vấn sớm.....^^!

...
  2. tamnguyen9899

tamnguyen9899 Mới đăng kí

chán vậy trời k ai quan tâm tư vấn hết...:-s
  3. yuHavoN

yuHavoN Thành viên cấp 2

thẩm mỹ có thể học được. chỉ cần đam mê và ham học hỏi, bạn có thể làm tất cả! thân.
    Huỳnh Hoàng Long, dwarfkutetamnguyen9899 thích bài viết này.
  4. Tạ Minh Hảo

Tạ Minh Hảo Thành viên cấp 2

Chưa cố gắng thì sao biết không thành công :D mình khuyên bạn nên theo đuổi đam mê của mình.
    tamnguyen9899 thích bài viết này
  5. Nguyễn Duy Hiếu

Nguyễn Duy Hiếu Thành viên cấp 2

Cũng phải có tí tố chất mới học dc đì zai chứ, chứ cho cái đứa mắt bồ câu trâu vào nó mà thiết kế vừa với mắt trâu của nó thì có mà chết cả lũ >:)
  6. tamnguyen9899

k đến nổi vậy đâu bạn à ít ra bài làm mình củng đc 7đ chẳng qua là lời nói mày k có mắt thẩm mĩ cho lắm nên mình mới suy ngĩ có nên đi sâu vào ngành này k thôi
  7. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Tôi ko thể hiểu nỗi nội dung trong topic bạn có thể viết chữ có dấu rất đàng hoàng trong khi cái tiêu đề lại ko viết dấu nỗi là sao?
    MinChii, photokeytamnguyen9899 thích bài viết này.
  8. Nguyễn Duy Hiếu

Nguyễn Duy Hiếu Thành viên cấp 2

tùy you cảm thấy đam mê + chịu khó nghiên cứu thì sẽ thành công , quan trọng là đam mê và học hỏi :P
  9. tamnguyen9899

như vậy không được hở ah....
  10. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

HÃY CHỨNG MINH CHO HỌ THẤY ĐIỀU NGƯỢC LẠI - HÃY LÀ CHÍNH MÌNH, CHỈ CẦN ĐAM MÊ!
    1 person likes this.
  11. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

Bạn có thể up một vài tấm hình bạn làm lên xem thế nào.
    Mình không dám khuyên bạn theo đuổi đam mê. Vì mình từng gặp một vài người, cũng đam mê đồ họa đấy, nhưng không có một gu thẩm mĩ nào, và tác phẩm của họ thật sự rất rất là =.=
  12. tamnguyen9899

ok...tks các bạn
  13. photokey

photokey Thành viên cấp 3

cái đó là quyết định của bạn, "hãy làm theo con tim bạn mách bảo"
    Đam mê chính là khởi nguồn cho mọi thành công

P/s : Nói đại loại trên lý thuyết lâu nay vẫn thế, còn tùy vào sự cố gắng , nỗ lực và 1 chút duyên số nữa :D
  14. Suntn1991

Suntn1991 Thành viên cấp 2

theo mình thì học cái nào cũng dc...miễn là thik là được...mình cũng chưa wa 1 trường lớp nào, pts vs proshow là cũng tự mò....có niềm đam mê là làm được hết....chúc may mắn <3
  15. Cao Coang

Cao Coang Thành viên cấp 3

cứ thực hành nhiều là sẽ vỡ ra kinh nhiệm có mắt thẩm mĩ ngay \:D/
    Khắc Thượng thích bài viết này
  16. soulme

soulme Thành viên cấp 1

Đôi khi không phải cứ đam mê và thích là được. Hơn ai hết bạn tự đánh giá được năng lực và thẩm mỹ của mình tới đâu. Những gì bạn làm ra được người khác nhận xét thế nào rồi mới quyết định, theo đuổi.
    Chứ thích nhât thời, đam mê phút chốc thì chẳng mấy mà chán. Hoặc tự cho mình làm tố làm đẹp thì cũng tạch. Cứ như mấy em đam mê ca hát đầy mình đi thi idol chẳng hạn :))
  17. Sun

Sun Mới đăng kí

bài viết sau tiêu đề phải có dấu nhé bạn :D
    thiên tài chỉ có 1% còn lại 99% là nỗ lực bạn ơi :D giờ chưa có mắt thẩm mĩ tốt thì bạn tham khảo của nước ngoài, tham khảo những thiết kế tốt xem họ làm ra sao và bắt chước lại, sau sẽ tự tìm được hướng riêng cho mình thôi :D
  18. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Tớ chẳng có óc đam mê thẩm mỹ mà vẫn theo dc nè :)) thậm chí là chẳng có 1 tí gì gọi là nghệ thuật cơ :))
  19. Tiến Nava

Tiến Nava Thành viên cấp 2

Nổ lực đi đồng chí ơi - với lại đặt lại cái tiêu đề nhé
  20. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

học chính tả lại đã
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn