Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần cao thủ chỉ giúp làm hiệu ứng Flash

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi minhdesignweb, 14/11/15.

Lượt xem: 7,537

1. minhdesignweb Mới đăng kí

huynhtanhotel.com

Làm chữ Huỳnh Tấn hotel chạy như trong website trên....thankyou !

...
  2. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Sao từ trên trời rơi xuống ! ;));));));))
  3. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Layer Mask là được thớt ới.
  4. minhdesignweb

minhdesignweb Mới đăng kí

bạn nói từng bước được không, mình chưa rõ lắm...
  5. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Tạo chữ Huỳnh Tấn rồi nhân nó lên 1 layer, sau đó tạo layer khác to gradiant cho nó chạy qua rồi layer mask lại. Còn không biết nữa thì save file flash trên convert sang fla rồi vào xem là biết
  6. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

@ minhdesignweb Đâu tiên bạn tạo 2 dòng text nội dung, 1 dòng để sau này mình mask nó.
    tạo 1 cái gradient màu trắng (màu gì tuỳ bạn) Cho alpha 2 đầu = 0 (khi chay cho mượt) rồi bạn tao điểm cho diễn hoạt của mình bằng cách F5 đên điểm bạn muốn cho phần text (phần này đứng im) và F6 cho Motion (phần gradient chạy) tồi bạn kéo cái Gradient từ đầu Text cho hết cuối Text (Như hình) rồi bạn tạo cái Motion cho gradient (như hình) sau đó bạn kéo cái layer Gradient vào giữa 2 lớp Text (cái này bạn làm trước cũng được, không sao) sau đó bạn Mask cho layer text trên cùng và kết quả như hình. ngoài ra bạn có thể điều chỉnh tốc độ chạy bằng Frame rate (như hình) hoặc tuỳ chỉnh trên time line.

Louis Panda thích bài viết này
  7. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

minhdesignweb, a quên, nếu bạn cần file này để xem thì cứ inbox mail bạn ở đây, mình gửi cho.
  8. minhdesignweb

minhdesignweb Mới đăng kí

ok, làm được rồi.....thask you bạn à email mình là: minhdesignweb@gmail.com
  9. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Thôi, thớt đã làm ok rồi thì mình khỏi gửi email nữa nha.
    Thanks
  10. Quảng Cáo Nhật Minh

Quảng Cáo Nhật Minh Thành viên cấp 1

mask và action scrip 2.0

Ủng hộ diễn đàn