Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần được tư vấn về việc mua máy in ảnh.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Phiêu Lãng, 2/4/15.

Lượt xem: 5,165

1. Phiêu Lãng Thành viên cấp 1

Xin chào các anh em trong diễn đàn, qua quá trình bôn ba mình hồi hương mong cuộc sống bình yên, nhưng nhận thấy ở phố huyện nhà mình có nhiều thợ ảnh nhưng những sản phẩm của họ đều gửi đi phố tỉnh để in ấn (trừ ảnh thẻ). Nên mình muốn mở dịch vụ in ảnh cho dân chụp ảnh, Các anh chị em ai có va chạm với việc này rồi xin tư vấn giúp mình về việc tìm mua Máy In khổ A3, Giấy In, vật tư khác...
    Mình xin chân thành cám ơn!
    Thân!

...
    rungtram2014 thích bài viết này
  2. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

úp phụ chờ học thêm kinh nghiệm
    Phiêu Lãng thích bài viết này
  3. Quen Mat

Quen Mat Thành viên cấp 1

em cũng hóng
    Phiêu Lãng thích bài viết này
  4. blackcatnguyen87

blackcatnguyen87 Thành viên cấp 1

đợi cao nhân vào trả lời
  5. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Trước đây mình có làm bên dịch vụ chụp ảnh cho khu du lịch.Chụp và kim chỉnh sửa rồi xuất ảnh cho khách luôn.
    Thời điểm mình làm 1 lúc sử dụng 3 con Epson in phun 6 màu :
    Epson L1600 in cho khổ giấy 30x40cm(A3),40x60cm(A2)
    Epson L800 và Epson L110 in khổ giấy 20x30(A4),15x21(A5),13x18(A6).
    mấy còn này hồi đó bên mình mua cũng lâu chỉ có em L800 là mới mua,nhưng nếu ích khách đa phần thích chạy em L1600 hơn vì tốc độc in nhanh,chỉ có điều L1600 hồi đó mình xài mực in lụa nên mắc hạn chế.Đa phần in em L110.
    Tư vấn cho thớt nếu muốn mua máy in ảnh thì thớt nên lấy con Epson T1430 em này mới,giá tầm 8tr5,có wifi có thể không dùng dây cáp USB.Khổ giấy40x60cm(A2) trở xuống.Khi mua máy thì thớt sẽ được tư vấn loại mực phù hợp với máy Epson.
    Thớt nên mua thêm một máy ép palstic nữa để ép hình khi khách cần.Giá tấm 2tr máy TQ,mình nghĩ nên mua máy TQ thôi,còn nếu có dk thì quất luôn con sin tầm 5tr :D
    Vì sao mình dùng Epson in phun 6 màu,vì em nó in nhanh,đẹp,màu trung thực,không lỗi,ít hỏng hóc.Chỉ mực là hơi đắt một tý,nhưng tiền nào của đó.
    Phiêu Lãngrungtram2014 thích bài viết này.
  6. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

thank bạn đã chia sẽ
    Phúc Đào thích bài viết này
  7. Phiêu Lãng

Phiêu Lãng Thành viên cấp 1

Cám ơn bạn #Phúc Đào rất nhiều.

Ủng hộ diễn đàn