Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần Giáo Trình Căn Bản Chưa Biết Về 3D Max 2014

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Minh Thiết Kế PTS, 31/12/13.

Lượt xem: 15,484

1. Minh Thiết Kế PTS Mới đăng kí

Mình đang tính học 3D Max mình không biết bắt đầu và hiểu các công cụ , tính năng, của nó cách thức dựng một cái bàn , ghế, nhà,...

Bác nào có giáo trình căn bản 3d max thì gửi mình nhé ? cám ơn trước email: minhthietkevt@gmail.com

...
    FMP thích bài viết này
  2. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

3D max thì chắc bạn phải đến trung tâm học thôi, không đơn giản như những phần mềm của Adobe đâu, căn bản thì bạn vào youtube kiếm tut thôi.
  3. honglong99

honglong99 Thành viên cấp 1

Thật sự thì cũng ko đến nỗi đâu. Nếu có tinh thần vọc thì cũng ko cần trung tâm cho lắm. Cơ bản là hiểu được hay ko nếu không có người dạy ấy ^^!.

Đây là 1 số link dành cho cơ bản:
    https://sites.google.com/site/daiho...d-tai-lieu-hoc-3d-max-bang-tieng-viet-rat-hay
    http://www.hoc3d.vn/2012/08/tai-lieu-hoc-3ds-max-co-ban.html

Còn sau đây là 1 số hướng dẫn để bạn có thể tự tìm hiểu:

+ Đầu tiên tìm hiểu về cách xoay 3 chiều trong 3D trước để bạn làm quen mắt.

+ Sau đó tạo thử 1 vật rồi làm quen MOVE, SCALE, ROTATE vật đó.

+ Bây giờ bạn hãy tìm hiểu về POLY là như thế nào. Rồi hãy tìm hiểu về tính năng Poly Editable ( mấy cái khác bạn có thể tìm hiểu sau, đây là cái thường xài nhất ).

+ Trong Poly Editable có Vertex ( đỉnh ), Edge ( cạnh ), Border ( viền ), Poly, Element >>> tìm hiểu từng cái nhé.

+ kế đến là các lệnh CUT, EXTRUDE, CHAMFER, CONNECT, COLLAPSE, ATTACH, DETACH ( hay dùng )

+ Từ đây bạn có thể dựng 1 khối cơ bản.

Tạm thời là thế.
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/1/14
    FMP thích bài viết này
  4. Minh Thiết Kế PTS

Minh Thiết Kế PTS Mới đăng kí

Thank you bạn, mình sẽ thử......
  5. Winwin

Winwin Banned

Bạn sẽ học tốt hơn nếu theo học giáo trình của Nhật Bản!
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn