Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Cần giúp ] Chuyển đổi màu menu Blogspot thành màu tùy ý

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi Nhan Munder, 10/12/14.

Lượt xem: 5,649

1. Nhan Munder Thành viên cấp 1

Như tiêu để ở trên mình muốn mọi người giúp đở làm sao để thay đổi màu của thanh menu thành màu vàng. Tình cờ lang thang trên mạng thì thấy cái templates này nên e download về cài đặt, nhưng khi vào tùy chỉnh HTML thì nó không cho chỉnh sửa mã màu của web .. Mong m.n giúp em về khoảng này với, em cảm ơn ạ :D

DEMO: engaged-soratemplates. blogspot.com

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nó là màu hover link, bạn vào template tìm hover{color:#F46B2E} đổi thành mã màu vàng bạn thích là xong :)
  3. Nhan Munder

Nhan Munder Thành viên cấp 1

Em đã thay đổi mã màu của cả 2 phần hover nhưng vào web thì vẫn không thấy thay đổi gì cả ... Không biết e có làm sai cái gì không :(

4. Nhan Munder

- Hehe Cuối cùng cũng chỉnh sửa được Tks anh Dư nhiều nhé ;)
  5. Nhan Munder

- Tiện đây anh cho e hỏi, làm thế nào thay đổi được cái logo web này thành logo riêng của mình

- Thay đổi nền ngoài của web

TKS anh :)
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Muốn thay logo thì chỉ việc vào Template và tìm cái link ảnh logo của nó rồi thay = link ảnh logo mình thôi!

Màu nền cũng như màu link, cũng view source rồi tìm xem thuộc tính css của nó là gì và thay màu khác thôi :) Bạn nên học những thứ căn bản trc!
    Nhan Munder thích bài viết này
  7. Nhan Munder

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn