Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cần giúp đỡ] Cách tạo ánh sáng chạy qua chạy lại cho logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi cabomqn4, 7/11/13.

Lượt xem: 12,021

1. cabomqn4 Mới đăng kí

Chào các pro của diễn đàn, mình là mem mới... chắc là post bài thế này thể nào cũng có người bảo search đi trước khi hỏi. Nhưng quả thật mình search mãi ko ra, thôi cứ mạnh dạn post 1 bài mong các pro nhiệt tình giúp đỡ !^^
    Mình có 1 cái logo như trên, giờ muốn làm cho ngọn lửa (3 cái uốn éo màu đỏ) nó có hiệu ứng ánh sáng chạy qua - chạy lại (chỉ chạy trên 3 cái uốn éo màu đỏ thôi chứ ko chạy hết logo) mình phải làm thế nào nhỉ các Pro

...
  2. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Tạo các hiệu ứng gradient cho 3 ngọn lửa ấy, mỗi kiểu gradient xuất thành một file .gif, sau đó ghép những ảnh gì đó thành một ảnh gì động
    cabomqn4 thích bài viết này
  3. cabomqn4

cabomqn4 Mới đăng kí

nếu như vậy hiệu ứng sợ ko được mượt và khi làm ảnh gif hình ảnh cũng bị mất chất lượng, rất nhòe
  4. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Muốn nó mượt thì phải dùng flash thôi. Tách logo làm hai phần. một phần là 3 cái ngọn lửa, một phần là những thành thứ còn lại. Sau đó đặt hiệu ứng, xuất nó thành file flash. Đặt file flash đấy làm logo. Hiện nay ảnh động thì chỉ có mỗi file .gif mà thôi.
  5. WatEthis

WatEthis Thành viên cấp 2

ánh sáng chạy qua kiểu như gương, bóng loáng, hay là ánh sáng chạy lướt qua đằng sau, kiểu ánh đèn chiếu :"
  6. QuanDes

QuanDes Mới đăng kí

Bạn nên dùng chế độ Layer Mask trong Flash đó, hoặc lên mạng search "
    Hiệu ứng ánh sáng chạy qua text"

7. VuDanThanh

VuDanThanh Banned

ai có thể chỉ mình làm chữ ánh kim trên nền đen không
  8. Đặng Hoài Nam

Đặng Hoài Nam Mới đăng kí

Cái này bạn dùng MASK để làm nhé.
  9. badboy2

badboy2 Thành viên cấp 1

Bạn duplicate cái logo lên để biến thành cái mask. Sau đó tạo một gradient đổ transparent 0% ở ngoài 100% ở giữa và 0% phần còn lại. Sau đó diễn cho gradient chạy ngang qua cái mask là xong ^^

Ủng hộ diễn đàn