Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cần giúp đỡ] Format đơn giản và căn bản cho thương hiệu chính trị

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi leolemon, 28/1/15.

Lượt xem: 3,818

1. leolemon Thành viên cấp 2

Tình hình là mình đang làm một thiết kế cho đang địa phương. Vì chưa bao giờ làm chủ đề này nên ko biết cụ thể như thế nào: font, biểu tượng, màu sắc, bố cục... Mình cũng đa tìm hiểu trên mạng rồi, font nghiêm túc, sử dụng hình ảnh ngôi sao, lá cờ; sử dụng màu xanh, đỏ trắng... nhưng vẫn chưa định hình rõ ràng. Mẫu khách yêu cầu là dạng stamp hoặc khẩu hiệu nha :). Mong người có kinh nghiệm chỉ giáo. Thank!
    Bổ sung ảnh, là những mẫu khách hàng thích :D

...
  2. 88vn.design

88vn.design Thành viên cấp 1

chả biết nói gì, thấy cái thứ 2 có vẻ ổn. Nhưng mà bạn đặt nhiều sao quá. 1 sao thì đặc biệt, 2 sao thì chấp nhận đc, 3 sao vẫn đẹp, nhưng 4 sao thì chả còn gì hết =))
  3. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Đảng Thống Nhất của Hàn Quốc na
    Unified Progressive Party
  4. leolemon

leolemon Thành viên cấp 2

dabeomoon ko hiểu bác nói gì :|
    88vn.design mình cũng ko rõ như thế nào nữa. Theo kinh nghiệm bản thân thì ko kể kỹ năng đồ họa thì logo mà khách càng yêu cầu đơn giản thì càng khó để ló được cái hay ra T__T
  5. 88vn.design

88vn.design Thành viên cấp 1

đơn giản tinh tế là đỉnh cao của cái đẹp mà bạn, đương nhiên là khó rồi :))
  6. leolemon

leolemon Thành viên cấp 2

cái ý tưởng thì tùy cảm hứng với sáng tạo (cái này thì lúc được lúc mất =))), còn cái phần chốt của thiết kế logo là Keep It Simple and Stupid thì đòi hỏi tinh tế :(
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn