Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ:Giúp em vẽ hình logo bằng inlustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi thachthao, 27/11/13.

Lượt xem: 3,430

1. thachthao Mới đăng kí

Chào cả nhà!
    Các anh chị giúp em vẽ logo này bằng inlustrator với ạ. Vì em chưa biết nhiều lên có thể hướng dẫn chi tiết càng tốt!
    Em đã vẽ được 2 hình bông hoa 4 cánh rồi lồng nhau nhưng chưa đục được 4 cạnh hở như vậy
    Thanks cả nhà!

...
  2. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

vẽ hình chữ thập chồng lên rồi chọn cả 2, vào pathfinder-shape modes - minus front thôi
    thachthao thích bài viết này
  3. thachthao

thachthao Mới đăng kí

Làm cho cài màu nền bóng đậm nhạt thì làm thế nào ạ
  4. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Huướng dẫn chi tiết cho e đây nhé
    bong bong mua he, Phan Tuấn, Emerald4 người khác thích bài viết này.
  5. takken300

takken300 Thành viên cấp 1

6. thachthao

thachthao Mới đăng kí

Thanks mọi người nhé!
    Em đã làm được rồi. Nhưng mờ hơi xấu :(
  7. Mark_winter

Mark_winter Thành viên cấp 1

Nể các bác thật, hướng dẫn vô cùng chi tiết :-bd
  8. nucuoinho

nucuoinho Thành viên cấp 2

trong clip cái đoạn thu nhỏ thêm một hình nhỏ dùng phím ji` hay làm sao mà coppy ra đc hình nhỏ mà vẫn giữ nguyên hình lớn zạy add. giống như tạo 1 hình tròn lớn rùi kéo thêm 1 hình tròn nhỏ trong nó mà vẫn giữ nguyên hình lớn ý, nó thành 2 hình tròn ak. không hỉu chỗ đó
  9. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Ctrl + C là coppy. Ctrl +F là paste tại ngay vị trí đó và nó nằm trên , Ctrl + B là paste nhưng vật coppy nó nằm dưới bạn ạ
  10. xPoca

xPoca Thành viên cấp 1

Cách chọn các đối tượng nằm phía trên sao nhanh thế nhĩ. Mình toàn phải nhấn shift + click vào đối tượng 1 2 3 thì mới chọn được . Ở đây bạn kia chỉ cần kéo chuột cái là chọn được mấy cái shape nằm ở trên :v

Ủng hộ diễn đàn