Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ: Học thiết kế 3D ở đâu tốt nhất ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi tenjoytran, 20/6/14.

Lượt xem: 11,155

1. tenjoytran Banned

Mình hiện đang muốn học một khóa ngắn hạn về thiết kế đồ họa. Cụ thể là hiện tại mình chưa có kiến thức gì về design cả nên mình muốn học cách sử dụng các công cụ design trước, sau khi thành thạo rồi sẽ học thêm các khóa về kĩ năng tư duy design sau. Có bạn nào biết trung tâm nào dạy tốt tại Hà Nội không ?

...
  2. Phan Ngọc Vũ

Phan Ngọc Vũ Thành viên cấp 2

academy vtc
    tenjoytran thích bài viết này
  3. tenjoytran

tenjoytran Banned

Bạn cho mình hỏi học bên đấy có đào tạo từ đầu về cơ bản không ?
  4. Akitochan

Akitochan Thành viên cấp 2

ở SG thì có mấy chỗ học oke lắm, tiếc bạn ở HN :)
  5. tungtran0

tungtran0 Banned

Akitochan Hình như Academy có cơ sở cả HN lẫn HCM mà bạn. Thấy bảo bên đấy mời cả Phùng Đình Dũng giảng viên hàng đầu về 3D VN về dậy nữa.
  6. tenjoytran

tenjoytran Banned

Phan Ngọc Vũ bạn ơi, cho mình hỏi ở VTC aCademy như bạn bảo có đào tạo lại cơ bản từ đầu không ??
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/6/14
  7. Akitochan

Academy đúng là có ở HN và SG, mình k bít ở HN thì thế nào, còn SG thì cũng ngang với mấy chỗ khác thui...mình có tìm hiểu ở đó rồi, và mình qđ hok chọn mấy trường đó, vì thứ nhất học phí quá cao, trong khi chất lượng đào tạo đầu ra chưa có, học lý thuyết quá nhìu. Vì thế, mình tìm hiểu ở các công ty design vừa đào tạo nghề, vừa có vc để mình làm nữa.
  8. tungtran0

tungtran0 Banned

Akitochan ở ngoài hà nội khó kiếm được cái công ty kiểu đó lắm bạn à ^^ trong khi thớt kiến thức chuyên môn chưa có nhiều. mình là mình nghĩ vẫn nên học đâu ra đó đã :D
  9. tenjoytran

tenjoytran Banned

tungtran0 Thím ngoài HN ak, thím biết trường nào hay không chỉ tớ với. Tìm hiểu trên mạng thấy nhiều trường đắn đo quá ~X(
  10. Akitochan

uhm....mình thì học ở SG mà, ở SG có nhìu công ty đào tạo nhân lực kiểu đó lắm nè, như chỗ mình đang theo học là 1 ví dụ
  11. tungtran0

tungtran0 Banned

:) vậy chắc trong SG đào tạo nhân lực tốt hơn ở ngoài này rồi, ngoài đây về 3D mình thấy có mỗi VTC Academy và Aptech. Aptech thì theo chương trình Ấn Độ nên lúc ra khi xin viêc thì cũng hơi hạn chế nơi làm việc trừ khi mình giỏi hẳn không thì phải học tiếp để liên thông. VTC Academy đào tạo theo giáo trình trong nước ta, nên mình nghĩ phù hợp hơn trong việc tìm công việc sau này ở trong nước.
  12. Phạm Việt DŨng

Phạm Việt DŨng Mới đăng kí

tungtran0 hôm trước em cũng có đi cái event quảng cáo của vtc academy bác ạ
    em năm nay 95 ,năm ngoái thi đỗ khoa đồ họa của trường nhạc họa trung ương ở hà nội nhưng học đc gần 1 năm thì chán quá vì cái giáo trình ở đấy khá cùi bắp và tìm hiểu sinh viên năm cuối ra toàn móm mém hết nên học trường này 5 năm chắc phí phạm lắm ( thời gian học thêm k có vì cái lịch học dàn trải cực hãm -_- )
    thì cũng lên mạng tìm hiểu mấy trường dạy đồ họa tư -suy nghĩ kiểu thôi thì thà học tư tốn tiền 1 tý còn hơn là học chỗ kia
    Hôm trc đi xem cái event của vtc academy thấy trình độ của mấy giảng viên bên ý thì khỏi chê ,nhất là phùng đình dũng ..xem mấy clip của anh ý thì phê thôi rồi
    Nhưng đấy là người ta ,chắc gì đã dậy đc như thế mà thằng bạn em bảo 2 năm ở trường ý cũng tầm 60 củ nên cũng xoắn lắm -_-
    bây h đọc topic này nữa cũng thêm phần hoang mang :))) sợ mang tiền mồ hôi nước mắt của bố mẹ đi đốt mà chả thu được gì cũng ghê lắm
    :-< chả biết suy nghĩ của e sai hay đúng nữa :-< ý kiến cá nhân
    tungtran0 thích bài viết này
  13. tungtran0

tungtran0 Banned

@Phạm Việt Dũng bạn nhận xét chuẩn đấy :). thầy giỏi chưa chắc trò đã giỏi. Mình đang học lập trình phần mềm năm cuối bên FPT nhưng quản trị mạng hình như ko hợp với mình cho lắm, học mãi vẫn thấy mung lung code đau đầu ngán lắm /:). Mình thích về đồ họa và 3D hơn, có đứa bạn đang học bên VTC Academy cứ rủ sang học khóa ngắn hạn với nó. Tại nó bảo có mấy điểm như này mình rất thích:
    • Học viên 1 lớp chỉ 10 đến 15 mạng nên thầy kèm chỉ bài sát xao
    • Thầy trẻ toàn 8x có cả thầy 9x nữa :)) nên toàn ae vơi mày tao thân thiện dễ hòa đồng để trao đổi hỏi bài lắm.
    Mình định sang tháng đăng kí học 1 lớp ngắn hạn về 3D bên đấy xem sao chừng 3 tháng thì phải nếu ổn mình bảo lưu bên FPT để sang đây đăng kí học 1 t/g rồi quay về hoàn thành nốt bên FPT sau. :D
    Xem mấy clip của Phùng Đình Dũng phê thật đấy :-bd
  14. tenjoytran

tenjoytran Banned

Cám ơn các bạn, mình cũng tìm hiểu qua về VTC Academy. Nhưng chưa rõ bên đấy có đào tạo lại từ đầu hay chỉ đào tạo nâng cao thôi. giờ mình mới chập chững làm quen với 3D thôi :/
  15. Akitochan

mấy bác nói sao chứ tui thấy FPT hay VTC đều nổ ngang nhau hết ak,mà ngoài HN tìm chỗ học có vẻ khó khăn quá nhỉ?ở SG có nhìu lắm các bác ơi
  16. tenjoytran

tenjoytran Banned

thuhand bạn gái cũng đang có nhu cầu học vẽ vs 3D ah. Mình hỏi trên các diễn đàn công nghệ với 3D thì phần lớn khuyên học ở VTC Academy và Aptech. Mình cũng đang tìm hiểu 2 trường này, bạn thử tham khảo xem
  17. tungtran0

tungtran0 Banned

tenjoytran VTC Academy mình hỏi thấy có đào tạo từ cơ bản đấy. Mình nghĩ trường nào chả đào tạo lại từ cơ bản bạn, tùy những người muốn nâng cao tay nghề thì nc trực tiếp vs thầy giáo luôn cho nhanh
  18. Phạm Việt DŨng

có ai học mỹ thuật công nghiệp ko -_- e năm nay thi chơi mỹ thuật công nghiệp ( vì học hình họa muộn quá ) chắc nghĩ tạch ..ko biết có nên thi lại ko :( sợ vào ý lại chỉ chơi như cái trường cũ thế thà đi học ngoài còn hơn :((
  19. Phạm Việt DŨng

canhtnpt00097 thích bài viết này
  20. Phạm Việt DŨng

mùng 10 em thi đây nhưng cảm thấy hình họa còn non nên nghĩ không vào được ,muốn năm sau thi lại nhưng nghĩ mất công mà không biết có đạt hiệu quả cao ko.em tính nếu trượt vẽ luyện ở nhà vs đi làm kiếm tý tiền lấy làm tiền học để đi học vtc academy

Ủng hộ diễn đàn