Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ lỗi công tụ Text trong photoshop!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi black eagle, 27/3/15.

Lượt xem: 2,705

1. black eagle Thành viên cấp 1

Chào mọi người ạ! Em có một lỗi về công cụ text trong photoshop mà lần mò mãi ko biết khắc phục thế nào, đành lôi lên đây mong mọi người giúp ạ
    Công cụ text (T) của em cứ mỗi lần chọn và click vào vùng làm việc thì khi gõ chữ không hiện lên chữ cùng dấu nháy mà chỉ hiện 1 đường gạch không. Nếu muộn hiện lên em phải giữ Ctrl và kéo chuột ra mới hiện được. Có anh chị em nào biết cách khắc phục không ạ? Em cảm ơn nhiều ạ? :)

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt chụp cái hình đó mình xem nào.
    Hà Bơ thích bài viết này
  3. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Có thể layer text bạn đang bị hoà trộn màu. Bạn check lại chế độ của layer thử :-?
  4. black eagle

black eagle Thành viên cấp 1

Chỉnh sửa lần cuối: 6/4/15
  5. black eagle

Lỗi như hình trên ạ, tức là phải nhấn Ctrl rồi click chuột kéo ra thì chữ mới theo đó hiện ra. Còn không gõ thoải mái, dấu nháy chuột cứ nháy, chữ cứ ko hiện :(
  6. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Hự, CS6 thần thánh và nhiều lỗi. Tớ chỉ sài CS5. Hóng :v
  7. black eagle

Lỗi đó trên CS5 mà, tại mình phải vội quá nên phải cài CC ngay. Có điều muốn hỏi lỗi kia đề phòng các bản khác va phải lỗi như thế mà k biết cách khắc phục triệt để hic

Ủng hộ diễn đàn