Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ vấn đề công cụ trong PTS !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Eneru Logia, 24/3/13.

Lượt xem: 1,933

1. Eneru Logia Mới đăng kí

Có vẻ hơi ngớ ngẫn nhưng các bạn cho mình hỏi.
    Bình thường mình chọn công cụ Brush hay Eraser thì con chuột là 1 vòng tròn kích thước tùy theo px chỉnh.
    Mà sao lúc nãy làm hỏng cái file ảnh bực quá nhấn lung tung, giờ nó chọn 2 công cụ đó thì con chuột nó thành ra thế này.
    Bạn nào biết xin giúp mình với

...
  2. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

Capslock bạn ơi @@ chuyện có xiú mà đã trút giận vào cái máy :gach:

nếu ko đc thì PS nó giận bạn đó, viết đơn cho Adobe để xin lỗi rồi đem lên phường gửi và chờ giải quyết @@
    Eneru Logia thích bài viết này
  3. Eneru Logia

Eneru Logia Mới đăng kí

Vừa post bài xong mò ra được luôn.
    Cám ơn bạn nhiều.
  4. tuankiet_nct

tuankiet_nct Thành viên cấp 2

chuẩn rồi :like:
  5. neuerdesign

neuerdesign Thành viên cấp 2

Trước tớ cũng bị thế, vọc lung tung thế nào lại biết được là Capslock
  6. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

hic.. chuẩn lúc mới học bấm nhầm Ctrl +1 hiện ra cái màu trắng đen hix.. bấm Ctrl +Z hoài cũng vậy bực bội muốn đap luôn cái bàn phím, ngồi cả buổi trời mới biết nó là channels.
  7. Furin

Furin Thành viên cấp 3

Chuẩn rôi rễ thế lại còn :))
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Nếu bạn làm dc thì OK, nếu bạn hok làm dc, mà lần sau bị nữa, thì bạn vào mục Edit, kéo xuống phía dưới, có mục Perference, chọn mục Cursor, là để tùy chỉnh cái này đóa, mình thì chọn hình tròn, có dấu thập, như là sùng bắn tỉa, một số bạn thích hình cây cọ, bạn sẽ khám phá cái khác nữa, bạn thích, ha ha ! :))

Ủng hộ diễn đàn