Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ về cài đặt Illustrator gặp lỗi

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi lulumi, 16/6/15.

Lượt xem: 7,398

1. lulumi Mới đăng kí

Chào mọi người. Em cài đặt Illustrator CC 2014 thì gặp lỗi như thế này. Khi cài đặt hoàn tất và mở chạy ứng dụng thì gặp phải hình 1 (Sign in Required). Không thấy dòng Have trouble connecting to the internet? để điền serial number cờ rắc như hình 3. Khi click vào Sign in của hình 1 thì dẫn đến hình 2. Và 2 nút Connect later (Tắt bảng) và Validate (không có gì xảy ra) đều ko click dc.
    Bỏ qua bảng đó em có chép đè file amtlib.dll vào đường dẫn cài đặt thì bị báo lỗi hình 4.
    Em đang dùng win 8.1 bản quyền. Cài bản illustrator 32 và 64 đều bị như thế. Gỡ ra cài lại (cài offline) rồi mà vẫn bị như thế. ~X(~X(:((
    Em cũng đã gỡ bằng YourUninstaller và Adobe Creative Suite Cleaner Tool mà cũng ko khắc phục được.
    Cao nhân nào biết lỗi này giúp em sửa lỗi mà không phải cài lại win với. Em xin đội ơn lắm :((

(Hình 1)

(Hình 2)

(Hình 3)

(Hình 4)

...
    Quân Designer thích bài viết này
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cái này có thể là do mạng nhà bạn yếu, cho nên nó chưa sign in được mà cài, chừng nào nó sign được thành công vào adobe cloude rồi mới bắt đầu quá trình cài đặt chính thức nhé.
    lulumi thích bài viết này
  3. lulumi

lulumi Mới đăng kí

Em có dùng mạng khác luôn mà cũng không sign-in được nữa. Em có cài thử CS5 và CC 17.0.0 Final thì cài được, cờ rắc thoải mái luôn. Chỉ có CC 2014 là bị.
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Chắc do máy rồi :D
    lulumi thích bài viết này
  5. lulumi

lulumi Mới đăng kí

chắc vậy rồi. mà gặp cái lỗi ko khắc phục được khó chịu ghê :D
  6. Quân Designer

Quân Designer Mới đăng kí

Khi cài Ai bạn phải tắt mạng đi. Sau đó copy file cờ rắc vao la ok.
  7. lulumi

lulumi Mới đăng kí

tắt mạng cũng giống vậy bác ơi, gỡ ra cài lại mấy lần cũng không hết luôn. Gỡ bằng your uninstaller xóa registry cũng không khắc phục được. Chỉ có chưa cài win lại thôi x_x
  8. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

1, Theo như mình vẫn hay cài thì AI 2014 không chơi kiểu click "Have trouble connecting to the internet?". (2015 mới chơi cái này) Khi cài đặt hoàn tất, bạn không khởi động AI lên ngay mà tắt trình cài đặt nó đi, chạy Adobe CC 2014 Universal Patcher by PainteR V1.1. Lưu ý, ổ đĩa cài AI là ổ C, không phải ổ nào khác. Trong lúc cài đặt và cờ rắc, tắt internet, antivirut đi nhé (Mặc dù Patcher không có virut j đầu nhưng cứ tắt đi cho an toàn.)
    2, Bạn chèn file amtlib.dll vào sẽ báo nỗi không khởi động được AI, cái này do file đó ko tương thích, bạn làm theo cách mình chỉ bên trên là được.
  9. Hoàng Thị Ngọc Mai

Hoàng Thị Ngọc Mai Mới đăng kí

Mình có cài Illustrater mà cứ lỗi mãi không chạy được. Mọi người giúp mk với
    khi cí mình cứ bị báo lỗi thế này thôi.
  10. TpDelToro

TpDelToro Thành viên cấp 2

^
    Bạn đã từng cài phần mềm Adobe nào trước đây trên máy chưa? và nếu có thì đã gỡ sạch ra chưa?
    Thử restart máy, giải nén ra hoàn chỉnh và cài lại xem .

Ủng hộ diễn đàn