Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ về cắt ảnh và chỉnh màu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Hamster, 21/8/13.

Lượt xem: 2,002

1. Hamster Mới đăng kí

Em là member mới xin chào toàn thể anh chị em ở VietDesigner
    Hiện tại em đang làm Danbo handmade để bán, thì đặc thù của làm danbo đó là in mẫu Danbo ra rồi bán. Và bọn em cũng có thêm tùy chọn cho khách là có in thêm hình tự chọn vào Danbo, nhưng hôm nay thì có 1 khách đến mang theo 1 ảnh anime bảo em chỉ lấy nguyên nhân vật và màu Danbo đậm vàng thêm. Cái này em có đọc trên mạng nhưng thực sự không hiểu gì. Nên hôm nay em lên đây nhờ mọi người chỉ bảo tận tình vì em chưa biết chút gì về Photoshop cả. Mọi người chỉ giúp em cách cắt một hình ra khỏi background rồi lưu (trên mạng chỉ nói cách cắt mà không nói cách tách và lưu như thế nào) và cách đẩy màu ra sao để có màu như ý muốn (và nếu được xin mọi người chỉ cho em cách đẩy màu nguyên 1 khoảng trong ảnh)
    Em xin cảm ơn mọi người

...
  2. Long Bay Bay

Long Bay Bay Banned

cho mình hỏi muốn nhờ vả sửa ảnh thì nên up ở đâu ?
  3. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

Ủng hộ diễn đàn