Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ về làm phim công nghệ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi myblack, 5/12/12.

Lượt xem: 4,182

1. myblack Mới đăng kí

Tình hình em đang chuẩn bị các bước để làm 1 bộ phim tài liệu về công nghệ và cuộc sống hiện đại, gồm trải nghiệm công nghệ, tương tác công nghệ và người dùng, công nghệ và đời sống hiện đại, sự thiếu vắng công nghệ sẽ ảnh hưởng thế nào đến tương lai,…..... em cần mọi người giúp em về bối cảnh, background quay thế nào, nên bổ sung thêm những gì ạ vì nội dung em muốn truyền tải là sự tăng trưởng của internet

Chưa kể phim về nội dung như thế chắc sẽ cần đến những cảnh "kỹ xảo" thể hiện yếu tố công nghệ (như sóng điện thoại, tín hiệu kết nối Internet...) thì không biết mấy cảnh đó làm như thế nào nhỉ ?

...
  2. Street_Version

Street_Version Mới đăng kí

những cái về chuyên ngành thì chịu, khó mà tư vấn được cho bạn, mình chỉ góp ý tưởng thôi. công nghệ thì có nhiều dạng nhưng nếu để làm film tài liệu thì nên làm về cái gì đó mới mới nhưng dẫn trở nên thân thuộc như công nghệ 3G chẳng hạn
  3. doi_buon

doi_buon Mới đăng kí

đầu tiên bạn phải xác định được muốn làm về cái gì đã chứ ? Công nghệ thì có nhiều thứ lắm, rộng lắm
  4. sweety_pie

sweety_pie Mới đăng kí

nên hướng về đối tượng sinh viên, thấy nhu cầu dùng 3G của sinh viên đang tăng cao
  5. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

làm film tài liệu về sự tăng trưởng của internet thì đuối lắm. vì bạn ko phải là chuyên nghiệp , khó tìm tư liệu . ..vv...
    nên nếu làm phim về sự phát triển công nghệ thì nên chọn về sự phát triển của điện thoại dđ.
    vì nó chỉ mới hình thành vs phát triển hon 10 năm nay. dễ làm.
    kịch bản giả định về sự phát trine63 của chiếc điện thoại
    bắt đầu từ cách đây 10 năm:-sử dụng đập đá
    8 năm: nghe nhac
    6 năm: chụp ảnh, quay film
    4 năm: cảm ứng
    2 năm: 3g, wifi
    hiện tại:lõi tứ
    tương lai: trình điều khiển (robot,xe thong minh, tên lửa,vệ tinh...bla..bla.)
    đó, như j là xong sự phát triển vs hình thành điện thoại. cảnh quay cũng đơn giản.không phải quá khó.
    p/s: những thông tin ở trên mình chém gió giả định chứ éo có chih xác nhé. thớt đừng có tin vào đó.lol =)) =))
  6. keilly_K

keilly_K Mới đăng kí

không biết bạn định làm film thể loại gì. thấy quan trọng nhất là kịch bản mà chưa có thì hãy lo cho xong kịch bản đã, chưa gì đã đòi kỹ xảo này kia.
  7. banana_kid

banana_kid Mới đăng kí

gần đây thấy có cái film này chiếu trên youtube, phóng sự tài liệu nhưng mà có cùng chủ đề công nghệ thông tin. thấy bối cảnh của mấy phim thế này toàn là thành phố

wildfirekeilly_K thích bài viết này.
  8. keilly_K

keilly_K Mới đăng kí

clip bạn đưa ra có cách quay tốt nhỉ, mình thấy bạn có thể dựa trên clip đó làm cũng được đấy
  9. wildfire

wildfire Mới đăng kí

phim này nằm trong loạt phim ngắn về công nghệ 3G đúng không nhỉ ?
  10. aventador

aventador Mới đăng kí

cuối cùng thì cũng cố xem cho hết bộ film, film gì mà chẳng có tình tiết that mở gì hết, chẳng going film tí nào
  11. keilly_K

keilly_K Mới đăng kí

cái này là phim dạng phóng sự tài liệu, mời được bác Lân Dũng đóng film tưởng dễ à, dĩ nhiên film việt chưa thể so với film tây
  12. myblack

myblack Mới đăng kí

chắc mình sẽ theo phong cách của phim này - nội dung nói về công nghệ 3G mà không cần đùng đến các kỹ xảocao cấp => hợp với trình mình rồi
  13. sumo_bbq2611

sumo_bbq2611 Mới đăng kí

nội dung clip hay đó, xem xong thấy tầm quan trọng và tiện ích của 3G luôn
  14. keilly_K

keilly_K Mới đăng kí

có cả kiện tướng dancesport kìa đúng ko
  15. Street_Version

trên facebook với zingme có trang công dân 3G luôn kìa
  16. wildfire

wildfire Mới đăng kí

thật không cho cái link đi, vào đó hóng hớt xem có gì hay không
  17. Street_Version

link đây nè, chỉ cần search bằng công cụ của facebook là thấy mà: facebook.com/Congdan3G
  18. Allynis

Allynis Mới đăng kí

Mình thấy 3G không bằng wifi, chỉ được cái ở đâu cũng dùng được thôi. nhà mạng báo tốc độ 7.2 mà mình chỉ xài max đc có 500kB thôi. hức
  19. myblack

myblack Mới đăng kí

đó là do bạn dùng gói 3G unlimited chăng ? Full speed trong 500MB đầu về sau thì dùng với speed của EDGE :-?
  20. Allynis

Allynis Mới đăng kí

thấy giờ nhiều người làm về wifi, mạng xã hội, LTE với mạng 3G :D

Ủng hộ diễn đàn