Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Cần giúp đỡ] Về vấn đề convert clip đuôi .swf sang đuôi .mp4

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi Gurl, 11/5/15.

Lượt xem: 6,142

1. Gurl Thành viên cấp 3

Hi all,
    Mình có làm 1 clip motion từ soft Sothink Swf Easy với dung lượng 26mb, nhưng yêu cầu xuất ra file .mp4, các bạn có biết soft nào convert tốt mà vẫn giữ nguyên chất lượng cao của clip ko? Minh đã thử nhiều soft nhưng đều làm giảm chất lượng rất nhiều.
    So many thanks.

...
  2. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Mày mò 1 hồi tự làm được rồi, phew! Cũng khá là vòng vèo.
    Tải đủ thể loại dở hơi miễn phí lẫn trả phí trên mạng về, chả cái nào ra hồn... Cuối cùng mày mò bên Adobe Flash thì ra... OMG!@@ nhũn não quá.
    Bước 1 : Trước tiên cần tải phần mềm Sothink Swf Decomplier về, sau đó Export clip đuôi .swf sang đuôi .fla
    Bước 2 : Dùng phần mềm Adobe Flash mở file vừa Export dưới dạng đuôi .fla lên.
    Bước 3 : Yêu cầu máy tải sẵn phần mềm Quicktime của Apple (chưa tải thì google nhé)
    Sau đó Export > Video... Mở ra 1 khung, bạn sẽ chỉ save được mặc định file .mov.
    Bước 4 : Adobe Media Encoder thần kỳ sẽ giúp bạn bước cuối (chưa có sẵn thì google tải về cài), sau đó bạn import clip đuôi .mov vào, tùy chỉnh định dạng và chất lượng video, sau đó nhấn nút Play màu xanh, đợi phần mềm convert là xong. File xuất ra đảm bảo nét căng đét và mượt y chang file gốc .swf.
    Chúc bạn thành công, như tui :D
    Done \m/
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/5/15
    lyk, phuongquyen_ngoc, cáo Drin2 người khác thích bài viết này.
  3. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

haha chúc mừng bác, tự hỏi tự trả lời, đôi khi những việc tưởng chừng khó, nhưng chịu khó bỏ thời gian google từ anh sang việt, từ việt sang anh, thì cái gì cũng có, lại còn thú vị khi tự mình mày mò ra ! Cheers!!!

Ủng hộ diễn đàn