Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp một số vấn đề về Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Hi im Bisu, 22/6/15.

Lượt xem: 3,038

1. Hi im Bisu Thành viên cấp 2

Chào các bạn, mình là người mới, các bạn giúp đỡ mình vài vấn đề này với.

Các bạn có thể chỉ mình cách "gọt" hình
    như sau được không, tức là lúc thiết kế thì lúc nào cái mình làm cũng sẽ tràn lan ra ngoài, các bạn có thể giúp mình gọt bỏ bớt phần thừa như trong hình được ko. ( góc bo tròn )
    Các bạn cũng có thể giải thích thêm cho mình 2 chức năng của 2 dòng:
    + Isolate Selected Clipping Mask
    + Release Clipping Mask

( Mình xin lỗi nếu như câu hỏi này thật ngớ ngẩn T_T )

Và thêm một điều nữa:
    Như các bạn thấy thì trong hình là 3 trang giấy đúng không, 3 vùng là 3 trang. Vậy thì khi in thì nó sẽ như thế nào, nó in như thế nào ấy, mỗi 1 khung thì nó sẽ in 1 trang hả các bạn.

Một điều "cúng cuồi" thôi nha ("^^):
    Ngoài việc phải tự đo kích thước và dùng tổ hợp Alt + Shift + Kéo hình rồi Ctrl + D để nhân hình lên để có thể tràn đều 1 khổ giấy thì có thủ thuật nào hợp lý và chính xác hơn không các bạn. (Ví dụ như A4, A3, như hình dưới thì khổ A4 có thể tràn đều 4 hình)

Mình là Bisu, sinh năm 93, mình học Tài Chính Ngân Hàng như giờ lại theo làm Design cho một trung tâm giáo dục. Đây là vài tác phẩm của mình. Bác nào Pro AI có thể cho mình xin nick Facebook để mình học hỏi được không \(T_T)/
    Để Facebook ở comment mình sẽ tự add bạn.
    Vài tác phẩm của mình:
    Mình tự thiết lế một nhân vật làm hình ảnh cho Trung tâm luôn.

Digital Painting là mục tiêu rèn luyện chính của mình. VÌ MỤC TIÊU 7 NĂM NỮA, YOLOOO!!!

...
  2. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

Mình ko biết gì về AI :)):)):)):))
    Hi im Bisu thích bài viết này
  3. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

4. Chi_Hieu

Chi_Hieu Thành viên cấp 1

mình chưa hiểu ắm về nội dung bạn cần giúp :D:D:D
  5. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Mình làm Clip giúp bạn nè

Đê clipping mask thì phím tắt là Ctrl + 7
    + Isolate Selected Clipping Mask (Ctrl + 7 )
    + Release Clipping Mask ( Ctrl + Alt + 7) : nghĩa là bỏ clipping mask

( nhớ đặt layer ảnh cần cắt ở bên dưới nhé )

2.
    Với 3 trang của bạn thì đi in nên xuất file PDF vì file ai ko phải ở chỗ nào cũng chấp nhận, và nó sẽ là 3 trang khác nhau nhé
    Nhớ Expand all nhé rồi xuất PDF ( vì rất có khả năng link ảnh và font đặc biệt ngoài quán in ko có sẽ lỗi )

3. Muốn cho nó tràn đúng full trang thì chỉ có cách kéo tay thôi bạn à, muốn chính xác thì gõ kich thước vào nhưng hình sẽ méo
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/6/15
    Hi im Bisu thích bài viết này
  6. Hi im Bisu

Hi im Bisu Thành viên cấp 2

bui manh thang cảm ơn bác nhiều nhé, ok mình đã hiểu hết ^^

Ủng hộ diễn đàn