Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cần giúp] trục tọa độ trong 3Ds Max

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Trần Đặng Hoàng Hải, 12/5/13.

Lượt xem: 55,045

1. Trần Đặng Hoàng Hải Thành viên cấp 1

Cho mình hỏi là đáng ra mình chọn move tool với Rotate tool sẽ hiện trục xanh đỏ xanh đương to ra nhưng mà mình lại không thấy nữa mà thay vào đó là trục nào cũng màu đỏ và nhỏ mọi người giúp mình chỉnh lại với nhé

...
  2. johanvie

johanvie Thành viên cấp 1

Ấn lại phím "X" xem :|
    Trần Đặng Hoàng Hải thích bài viết này
  3. nammiu

nammiu Mới đăng kí

Cái nì cũng từng bị rồi, bạn ấn nút ( + - ) xem có đc ko nhé. Gần nút Backspace chứ ko phải nút + - ben phải đâu. :)
    Chúc vui !
  4. 3dmove

3dmove Mới đăng kí

do bạn bấm phải phím "X" thôi, đó là phím tắt mặc định cho việc ẩn hoặc hiện trục tọa độ, ấn lần nữa là xong
  5. Sinhlala

Sinhlala Thành viên cấp 1

Ctl+Shift+X cho các bản Max mới nha bạn, mình cũng bị vậy, nhưng Max mới phím X sẽ ra ô search chọn lệnh nhanh! Hoặc bạn có thể vào View rồi tick vào Show Transform Gizmo!

Ủng hộ diễn đàn