Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cần góp ý] CV mới làm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi silverfox, 26/4/16.

Lượt xem: 4,023

1. silverfox Thành viên cấp 1

Đây là CV mới làm của mình, mong mọi người góp ý để mình có thêm kinh nghiệm :D. Theo mọi người có nên nộp CV này không hay là làm lại 1 CV nghiêm túc hơn. Mình cảm ơn.

...
    justin do, LynCua, nmplela2 người khác thích bài viết này.
  2. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Đập chất infographich đấy.
    Thế profile đi kèm đâu..... ? Show thêm đi chú.
    silverfox thích bài viết này
  3. BatieCassie

BatieCassie Mới đăng kí

Nó vẫn thiếu cái gì với thừa cái gì í :3

p/s: con trai mà Portfolio cute phô mai que nhỉ
    silverfoxkhoianha10 thích bài viết này.
  4. the_multiman

the_multiman Thành viên cấp 2

một chấm than thôi bạn chơi !!! như dân chat chit với như muốn thét vào mặt ng ta
    phần text bạn rút gọn nữa đi. làm kiểu infographic mà viết thành đoạn như thế k hay
  5. Táo Lùn

Táo Lùn Thành viên cấp 1

kILL Siêu khủng :-ss:-ss:-ss
  6. Trungg

Trungg Thành viên cấp 2

không có ngã rẽ sao có đèn xanh đèn đỏ thế kia bạn ơi :)) j4f
    Minh Kì Đông thích bài viết này
  7. rexpeke

rexpeke Thành viên cấp 2

1. Avatar nên lấy ảnh thật của bạn (edit một chút cho nó có style riêng thì không sao)
    Màu text và màu nền phối chưa ổn nên khó đọc
    2. Text nên ngắn gọn và súc tích hơn, ví dụ bỏ "tôi đã, tôi bắt đầu, sau đó tôi" đi. "trong suốt quãng thời gian đó tôi đã làm nhiều việc mà hầu như bạn sinh viên nào cũng đã từng làm" >>chung chung, nếu đó là những việc mà hầu như bạn sinh viên nào cũng đã từng làm thì không có ý nghĩa, phải là công việc mang tính "nổi bật", "phù hợp văn hóa công ty" hoặc "thể hiện năng lực/cá tính" chẳng hạn.
    3. Cây cột kĩ năng sử dụng phần mềm không thể hiện được năng lực thực của bạn đối với nhà tuyển dụng. (hãy tự hỏi nếu tính 1 cây đó ở tối đa mức 100% thì bạn định nghĩa thế nào là 100%, và từ đó suy ra % kỹ năng của bạn đã đúng chưa, có ý nghĩa gì...)
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/4/16
    TopBGJulia_Nguyễn90 thích bài viết này.
  8. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Phần mềm khác là phần mềm j mà được nhiều vậy, Ví dụ phần mềm khác là Cinema 4d thì có được chừng đó điểm ko
  9. silverfox

silverfox Thành viên cấp 1

Cảm ơn các bạn về những góp ý đó, mình sẽ sửa ngay và luôn :3
    Chỗ kill thì chắc mình sẽ sửa lại đúng % năng lực, phần mềm khác mình sẽ bỏ đi. :D
    Text mình sẽ sửa lại cho đỡ dài dòng nữa.
    Cảm ơn mọi người :3
  10. zenki992

zenki992 Thành viên cấp 1

Skill bác quá khủng :))) best master :)))
  11. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

Vãi vừa tiếng anh vừa tiếng Việt : Graphic Design = Thiết Kế Đồ Họa ? Còn sài tiếng anh thì 100% là tiếng anh hết nhé
  12. Võ Duy Kường

Võ Duy Kường Thành viên cấp 2

Thứ nhất mình thấy CV nhìn cute thì cũng hay nhưng hơi nhiều chi tiết, rối quá, thứ 2 là size chữ hơi bé nếu bạn gửi qua email cho nhà tuyển dụng họ sẽ k đọc được (họ có thể zoom lên nhưng như thế sẽ k nhìn được tổng thể tk của mình). thứ 3 là chơi cả 2 ngôn ngữ cũng được nhưng quy chuẩn khi sử dụng 2 ngôn ngữ cùng lúc thì phải là: tiếng Anh ko được to quá 2/3 tiếng Việt, và phải được nằm phía dưới tiếng Việt. Thứ 4 là điểm nhấn và chủ đạo trong CV này mình k nhìn thấy, idea về style cute này thì hay nhưng bố cục chưa được đẹp.
    silverfox thích bài viết này
  13. ckanedefoto

ckanedefoto Thành viên cấp 1

Không nhất thiết phải Việt = Việt hết đâu. Graphic Designer là 1 cái nghề, 1 cái tên chính thống rồi nên bạn đừng sửa lại :)
  14. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Không nên bỏ Microsoft Office vô làm 1 skill của 1 Designer, mấy cái căn bản này không phải Designer cũng biết. Đã thế lại cho nó cao nhất trong đống skill thì người ta đánh giá.
  15. LynCua

LynCua Thành viên cấp 1

bỏ bớt mấy đám mây, cánh ch ymm, lùm cây không cần thiết đi cho đỡ rối mắt bạn ah. Text thử lược bớt, cho màu đậm hơn, size to hơn nữa cho dễ đọc :3 Cá nhân mình thích cv infographic ntn :x
  16. xuanxuxu

xuanxuxu Thành viên cấp 2

Đọc chữ của bạn xong mình toét hết cả mắt
  17. mangemve1511

mangemve1511 Banned

Làm theo kiểu inforgraphic thì không nên nhiều chữ quá. Mình nghĩ vậy!
  18. xuanchau_135

xuanchau_135 Mới đăng kí

cho minh sdt ban voi
  19. minh chien

minh chien Thành viên cấp 2

Ồ a học Mở hả, cùng khoa luôn này :3 SKILL thế kia thì chắc bây giờ a bá lắm rồi, chắc học sinh cưng thầy hùng rồi :D

Ủng hộ diễn đàn