Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần hỏi chức năng lưu ảnh hàng loạt trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ☼Achilles☼, 24/1/15.

Lượt xem: 10,944

1. ☼Achilles☼ Thành viên cấp 1

Mình làm việc cần lưu ảnh có định dạng jpg. Nhưng khác hàng yêu cầu dung lượng không được quá 2Mb. có plugin hay chức năng nào trong photoshop có thể giúp mình giới hạn dung lượng để mình có thể ghi vào action luôn ko nhỉ. vì số lượng cực lớn nên mình ko muốn phải lưu bằng tay.
    nhờ các bạn giúp đỡ. thanks :):):)

...
  2. Mrhoangpro

Mrhoangpro Thành viên cấp 2

Có khi bác nên chạy sang LR để lưu :))
    ☼Achilles☼ thích bài viết này
  3. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

úp
  4. buttre_07

buttre_07 Thành viên cấp 2

Bạn #2 nói đúng. Bạn dùng Lightroom mà lưu hàng loạt.
  5. ☼Achilles☼

☼Achilles☼ Thành viên cấp 1

Mrhoangpro LR có thể lưu hàng loạt file giới hạn dung lượng như vậy được hả bạn ? chất lượng thì dĩ nhiên là thay đổi rồi, nhưng có thay đổi gì về màu sắc ảnh quá lộ liễu ko vậy bạn ? bạn hướng dẫn cho mình một chút vs. thanks
  6. Mrhoangpro

Mrhoangpro Thành viên cấp 2

Sự thay đổi màu sắc nếu có thì có thể là do Color Profile. Còn cách làm thì bạn xem hướng dẫn tạo Present cho LR.
    Việc in ấn cũng cần in trên color CMYK, màu có thể khác nữa. Mình không in ấn nhiều, chỉ biết lý thuyết màu cmyk cho in ấn sẽ nhạt hơn :(

Ủng hộ diễn đàn