Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần hỏi về ghép brush vào hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi phuong.victory89, 2/12/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 5,265

1. Mình muốn hỏi brush vào hình như thế nào để tây brush trên hình mình không muốn brush chèn lên, rùi về làm giảm đọ mờ của brush, ai biết giúp đỡ minh với, có bài tut nào hay cho minh tham khảo
    Thank all!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

...
  2. không ai giúp mình ak
  3. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

mình không hiểu là bạn biết về Brush mà. lại không biết dùng. bạn muốn chèn Brush vào đâu thì cho vào thôi. muốn tẩy brush bạn có thể dùng công cụ history brush tool (Y). muốn mờ bạn chỉ biệt gảm opacity của cọ thôi. chúc thành công
  4. Timon

Timon Thành viên cấp 1

Bạn tạo một layer mới đặt lên trên layer hình rồi dùng Brush vẽ gì tùy thích lên layer đấy(tẩy xóa thoải mái mà ko ảnh hưởng gì đến hình gốc). Giảm độ mờ thì bạn chỉ cần điều chỉnh Opacity xuống theo ý muốn thôi
    phuong.victory89 thích bài viết này
  5. thank all các bạn nhé, mình Gà lém ;)
  6. có vấn đề gì các bạn cố gắng giúp mình nhé
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Nói rõ hơn nữa đi. Mình chỉ hiểu đc 1 nửa thôi. 2 bạn trên đã giải đáp rồi đó.
  8. khi ghép xong brush vào ảnh em muốn đổ màu vào brush mà không ảnh hưởng tới ảnh nền thì làm thế nào các bác!!!!!
  9. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Khi chọn brush thì đã có khung màu cho brush hiển thị trên thanh công cụ rồi bạn.muốn đổi màu chỉ việc kick vào đấy.
    Còn khi ghép xong brush mà muốn đổi màu thì bạn chọn layer của brush rồi chọn lại màu.;;)
  10. Timon

Timon Thành viên cấp 1

B1: Giữ Ctrl và kích trái chuột vào layer Brush
    B2: Chọn màu
    B3: nhấn Alt + Delete ( hoặc Ctrl + Delete) để fill màu

:-q (minh họa)
  11. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

Sử dụng brush trên 1 layer riêng, tách biệt với background.
  12. thank các bác, đặc biệt bác Timon, bác hướng dẫn rất dẽ hiểu ,hè hè
    Timon thích bài viết này
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn