Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần hướng dẫn làm game flash

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi King ThànhAn, 17/11/14.

Lượt xem: 11,152

1. King ThànhAn Phụ trách offline miền Bắc

Mấy hôm nay em mới phát hiện ra game này có ý tưởng khá hay và hấp dẫn.
    Bác nào rành về Flash có thể cho e biết những game đại loại ntn thì có thể làm bằng những cách nào k ạ :)
    Em xin cảm ơn
    Link game: http://www.clickerheroes.com/

...
  2. Chien Proger

Chien Proger Thành viên cấp 1

Game thể loại này theo mình biết bây giờ thường dùng bằng flash professional kết hợp actionScript để làm. Ngoài ra bước đưa lên web thì có thêm html5 vs JavaScript.
    Nhưng nếu chỉ quan tâm đến bước làm game, chơi được thì bạn chỉ cần thành thạo flash và actionScript. Flash có nhiệm vụ tạo hình (những cái bạn nhìn thấy), và ActionScript sẽ làm cho các hình bạn tạo ra chuyển động và thực hiện các sự kiện theo ý bạn muốn. Về mặt khái quát là vậy, còn muốn làm chi tiết thì là 1 công đoạn dài.

Ủng hộ diễn đàn