Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần Mọi Người Góp Ý Về 3D Và Ý Tưởng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi HieuPham273, 30/11/12.

Lượt xem: 2,098

1. HieuPham273 Thành viên cấp 2

Thực sự cái này hôm qua ngồi nghịch ngợm thì thành ra như thế.
    Mình cũng không chắc chắn đây là thể loại gì :(
    Đại loại mình muốn các bác góp ý nên thêm chi tiết gì? Chiều, phương nhìn của các đồ vật như thế này được chưa?...
    Vì mình cũng không được học về 3d...mong các bác cứ nhận xét thẳng thắn để mình còn sửa.
    Thanks!

...
  2. mjnhzang

mjnhzang Thành viên cấp 1

ý đồ bạn muốn thể hiện ở đây là gì vậy?
  3. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

chắc định làm theo tut manip mà bỏ cuộc phải ko [​IMG]
  4. HieuPham273

HieuPham273 Thành viên cấp 2

từ ý tưởng mà cứ làm ra như thế chứ ko theo tut nào bác ạ :(
    giờ thì hết ý tưởng :(
  5. Nguyễn Trường

Nguyễn Trường Thành viên cấp 2

Ảo! quá là ảo!
  6. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Chả biết thể loại gì nữa nhưng mình nghĩ thím bẻ lại cái bức tranh, đồng hồ và cửa sổ đi. Chiều sâu chưa chuẩn nên nhìn lộ quá

HieuPham273 thích bài viết này
  7. HieuPham273

đấy đấy, vấn đề là đấy
    bác hướng dẫn e đi
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  8. Fly Nguyễn

Ctrl+ T sau đó nhìn lên trên có cái hình cong cong đầu tiên ý, cạnh cái vòng tròn có gạch chéo và chữ V đó. Bấm vào đó rồi chỉnh sửa.
    Bức tranh của thím nên áp sâu vào tường thêm xíu nữa, cho phần bên phải bức tranh to ra thêm xíu nữa, kéo nó cao lên 1 chút nữa.
    Bức tường của thím phần trên hơi bé, kéo nó to ra thêm xíu.
    Cái đồng hồ thì thím kéo cho phần bên phải to ra, kéo cái kim dịch sang bên trái, phần bên trái đồng hồ cho nhỏ vào.
    Chỉnh xong thì sửa cái cửa sổ sao cho các nét vuông góc hoặc song song với tường là xong, cửa sổ thím đặt hơi lệch nhẹ kìa.
  9. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Bạn làm cái này bằng PS ah, nếu bằng PS mà được thế này cũng hay đấy chứ :D lúc đầu tưởng bạn làm bằng phần mềm 3D :D nhưng không hiểu bạn làm cái này để làm gì, nếu không biết để làm gì thì góp ý cũng hơi khó chút :|
  10. Fly Nguyễn

Cái này làm bằng PS dc mà ^:)^ còn dễ hơn blend màu ý :D
  11. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Về ý tường thì mình hiểu.
    Mình góp ý cho phần Floor, tầm xa của bãi biển với tầm xa của gạch nát không hợp, với lại 2 bên trái phải đều có biển, ta sao có mỗi đằng trước có sóng dạt vào bờ:-/
  12. nguyễn Thành nam

nguyễn Thành nam Thành viên cấp 2

nhìn cũng đẹp
  13. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Thì có ai bảo khó đâu ;)) căn bản là làm để làm gì :-?
  14. Fly Nguyễn

Làm cho ra ý tưởng chứ làm gì :| ko có làm nghịch thì sao có ý tưởng :| Có phải ai cũng có sẵn ý tưởng trong đầu để bắt tay vào thực hiện ngay đâu

15. HieuPham273

tks bác để em xem lại
    kiểu như mang cả thế giới vào căn phòng của bạn :))

Ủng hộ diễn đàn