Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần pro chỉ giúp về cách làm bố cục và menu cho wedsite để nó tự co dãn và tự sắp xếp?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi langtugio365, 14/6/14.

Lượt xem: 2,049

1. langtugio365 Mới đăng kí

Như tiêu đề trên em ko biết làm cách nào để khi mình thay đổi kích thước cửa sổ trình duyệt hay những máy có độ phân giải khác nhau thì menu và bố cục nội dung của trang web của mình nó sẽ tự co giản theo kích thước và độ phân giải, cũng như nó cũng tự thay đổi bố cục, sắp xếp lại cho phù hợp với độ phân giải màn hình. Ví dụ điển hình như wed này ạ: metrophone.vn (tiện thể chỉ dùm em cách làm menu như trang web đó luôn ạ). Em cảm ơn nhiều!.

...
  2. Wolres

Wolres Thành viên cấp 1

bạn hỏi thím Google cách tạo responsive css nhé . menu như trang bạn gửi thì bên thím Goo cũng có đầy . chịu khó tim tòi chút là được mà . bạn search "Tympanus" . trên site đó có rất nhiều tutorial hay về html - css
    langtugio365 thích bài viết này
  3. langtugio365

langtugio365 Mới đăng kí

cám ơn bạn
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

beginner: thay vì css bạn cho width height là 1 con số cụ thể, hãy sử dụng % ví dụ như 100% 50% thì web sẽ tự co giãn tương đối ;)
    langtugio365 thích bài viết này
  5. Dinh viet phuong

Dinh viet phuong Mới đăng kí

Có 2 cách : 1 là dùng đơn vị % . 2 là reponsive cách này thì phải biết thuộc tính @media trong css, người ta hay dùng thư viện bootstrap để viết css cho nhanh
    langtugio365Noho Web Designer thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn