Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần Thiết Kế LOGO cửa hàng điện thoại

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi giangnt777, 20/8/16.

Lượt xem: 9,021

1. bdesign

bdesign Banned

gacon_ Kha kha, thày gà con nghiêm khắc khó tính quá! Báo cáo thày, nay được sự bảo ban nhắc nhở của thày, em xin có đôi lời phản biện nghiêm túc. Báo cáo thày, trong các logo đã đăng ở topic này, thì có logo của thày trunghieudesigner là ổn hơn cả, có thể dùng được để sửa tiếp, vì vậy em xin báo cáo như sau:

Xét về đặc tính cần có tối thiểu của 1 cái gọi là logo, gồm đơn giản, dễ nhận biết, tạo hình đẹp, có ý nghĩa sâu sắc thì logo của thày Hiếu đã gần đạt đến sự tuyệt vời. Vậy nay đi vào đẩy sâu option này, xin có ngu ý rằng, thày Hiếu đã nhận ra được sự tối giản kết hợp giữa chữ G và số 7 chỉ gồm có 2 hình gần vuông móc vào nhau, kha kha! Không thể đơn giản hơn. Tuy nhiên giá như thày có thể làm cho nó có độ đậm line bằng nhau, và ở số 7 thày bỏ cái nét thừa ngang ở chân đi, thì tạo hình sẽ đẹp hơn. Nếu thày bỏ nốt cả nét dọc ở đầu số 7 chỗ móc vào chữ G, tìm cách nào cho chỗ chúng nó chụm vào nhau cho đẹp, thì lại tuyệt vời hơn nữa), vì số 7 tối giản chỉ nên gồm 2 nét ngang và chéo, chữ G chỉ gồm 4 nét, theo style của thày.

Tiếp đến, thày làm cho các góc cạnh của line mềm hơn, thì sẽ đẹp hơn nữa, và làm liên tưởng đến điện thoại (bởi bản thân cái điện thoại và các nút bấm của nó đều có góc mềm, chứ không sắc và cứng). Tiếp tục, thày đổi màu của logo thành màu gì cho nó hiện đại công nghệ (ví dụ màu xanh lá android hay màu blue, tránh dùng màu nâu lại làm nhớ đến cà phê).

Thế rồi font chữ G7 Mobile thày tìm 1 font phù hợp hơn với logo ở trên, rồi căn tỷ lệ sao cho cân đối với logo. Thày nên viết hoa hết cả dòng vì chữ G7 hoa mà chữ Mobile hoa đầu dòng làm cho tỷ lệ hơi không cân đối lắm và bây giờ khoảng cách hơi xa nhau, thày nên kerning nó lại, không thì thày viết G7 hoa và mobile thường cho tách hẳn ra> Thế là sẽ trên cả tuyệt vời. Báo cáo thày gà con là trình em chỉ được góp ý có thế, mong thày thông cảm nhá kha kha!
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/8/16
    gacon_trunghieudesigner thích bài viết này.
  2. trunghieudesigner

trunghieudesigner Thành viên cấp 2

bdesign cảm ơn bác góp ý. Đừng gọi e là thầy bác ơi. Em còn non xanh lắm. Nếu khách hàng muốn đi sâu e sẽ đi sâu hơn vào logo ạ :P
  3. along2015

along2015 Banned

chọn font đẹp tí rồi ghi tên cửa hàng là được rồi bác, ko cần cầu kỳ đâu
  4. Con Trẻ

Con Trẻ Thành viên cấp 1

trunghieudesigner kính thưa thì e xin nge. nhưng cái logo cùi bắp của bạn cũng k là gì đâu mà up lên để lòe . tưởng cho vào cái mockup là gê ak
    bdesign thích bài viết này
  5. hoang_le91

hoang_le91 Thành viên cấp 1

ù uây vào đây nhiều anh tài hào kiệt thế nhở :D cho tớ góp vui tí nào
    mình thì lúc đầu cũng hào hứng vụ này cơ mà nghĩ lại sắp tới đi làm fulltime rồi nên thôi.
    Không phải logo chính thức đâu chỉ là sketch = tay thôi.
    Gạch đá gì quăng hết đê để tớ còn đi ngủ
  6. gacon_

gacon_ Mới đăng kí

@bdesign cảm ơn bác. Sẽ rất nhiều thành viên tiếp nhận ý kiến đóng góp như thế này. Nó sẽ rất tích cực cho người thiết kế và có thêm kiến thức cho người gà như mình. Trong tương lai mong bác dành nhiều thời gian nhận xét như trên.
  7. trunghieudesigner

trunghieudesigner Thành viên cấp 2

8. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Cãi với vả :)) :))
    G7 thì ghi chữ G7 vào là thành logo rồi =))z =))z
  9. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Theo ý kiến cá nhân của tui, ông nên đổi logo và đổi luôn tên thế này cho nó độc:
    G BY
    bdesign thích bài viết này
  10. bdesign

bdesign Banned

GỜ BẢY đọc xa xa lại thành GÀ BẢY thì hỏng việc. Nên đổi thành GỜ VII hoặc G BẢY. Kha kha.
    Justin Nguyễnhoang_le91 thích bài viết này.
  11. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Thế này cho dễ nhận diện này:
    Gờ [​IMG]
  12. bdesign

bdesign Banned

Điểm G (G point) của cô Bảy, nhé.
    [​IMG][​IMG]
  13. gacon_

gacon_ Mới đăng kí

@bdesign mình nhìn có cảm giác mỏi mắt sao ấy nhỉ? Có quá nhiều khoảng trắng quanh chữ G và số 7 chăng? Còn nhìn hình trừu tượng thì mình cũng chưa nhìn ra là hình gì?

Ủng hộ diễn đàn