Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn các bước tạo ra hình như thế này

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi prettyboy106, 8/7/15.

Lượt xem: 2,705

1. prettyboy106 Mới đăng kí

Chào các bác, hiện tại em rất là GÀ MỜ về Photoshop, mới nhờ được thằng em làm theo Yêu cầu được 1 hình nhưng mình còn nhiều hình kiểu như này cần làm + cũng muốn biết về Kỹ thuật PTS này để tự làm cho tiện nên Mọi người có thể:

- Hướng dẫn mình tên gọi Thủ thuật, các bước trong PTS để tạo từ Hình 1 sang Hình 2 rồi mình tự mày mò thêm
    - Hoặc các bác thương tình thì chỉ cụ thể luôn giúp e hoặc có bài viết nào trong Vietdesigner hướng dẫn cách làm thì chỉ em với.

Thank các bác nhiều!

Hình gốc!

Hình muốn tạo:

...
  2. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

Đây là kĩ thuật tách nền trong Photoshop, bạn có thể search là ra nhiều hướng dẫn để làm.
  3. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

Dân ta phải biết sử ta cái gì không biết thì tra hu gồ :v Bạn sớt từ khóa "hướng dẫn tách nền bằng photoshop" có video hình ảnh hướng dẫn cụ thể
  4. prettyboy106

prettyboy106 Mới đăng kí

Kai_it daotu94 mình ko biết cái thuật ngữ đúng nên ko biết tra google từ gì mấy bác ạ

tách nền rồi cái phần trắng trắng nổi nổi ở giữa nữa là gọi là gì bác nhỉ @@
  5. Đặng Hoài Nam

Đặng Hoài Nam Mới đăng kí

Dùng PenTool vẽ các đường path theo ý rồi lôi ra thôi :v
  6. Kai_it

Kai_it Thành viên cấp 1

7. daotu94

daotu94 Thành viên cấp 2

prettyboy106 Thì tên tiếng việt của nó là "nền" còn tiếng anh là "background" mình đọc là bách gờ rao (Dốt tiếng anh) đổ màu nền thì nó là "fill" phiu màu cho "layer" lây ơ :v
    Vũ Thiên thích bài viết này
  8. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

cái này là ngta đặt trên tấm trắng (phông trắng) chụp
    thủ thuật thì tách phông và ghép phông + đổ bóng
  9. datecom

datecom Mới đăng kí

tưởng bác đang định nhái thương hiệu của họ cơ :3
  10. abc xyz

abc xyz Thành viên cấp 2

Nếu được bác chụp lại trên phông trắng cho rồi :D

Ủng hộ diễn đàn