Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cần tư vấn] Có nên mua bảng vẽ Wacom để thiết kế game không?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi tomahawk291, 19/5/14.

Lượt xem: 3,808

1. tomahawk291 Mới đăng kí

Chào mọi người, mình là dân CNTT và quyết định sẽ theo đuổi đam me game, do mình biết chút vẽ vời nên kiêm luôn Developer và Designer. Trước đây toàn dung chuột thiết kế trên PTS và Illustrator, nay muốn tự vẽ nhân vật bối cảnh nên muốn mua 1 bảng vẽ Wacom 480 CTL . Ai dùng qua cho m hỏi là bảng vẽ này có bền không và dùng với PTS, AI có lag hay trục trạc gì k? Thanks

...
  2. tomahawk291

tomahawk291 Mới đăng kí

uh ý mình hỏi là nó có làm việc tốt vs mấy phần mềm đồ họa k? chứ vẽ mà lag thì chán lắm
  3. viet-fw

viet-fw Thành viên cấp 1

Hiện tại thì hàng của Wacom là chuẩn nhất rồi. Nồi đồng cối đá như Điện thoại của Nokia vậy bạn.
    Yên tâm sử dụng vì nó rất bền. : )
  4. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Cứ yên tầm mà dùng nhé, gì chứ bảng vẽ thì cứ wacom thẳng tiến không phải lăn tăn :)
  5. Kikyou_412

Kikyou_412 Thành viên cấp 2

Hàng 480 em đang xài tomahawk291 , tương thích tốt, quăng quật thoải mái :v
  6. tinhwacom

tinhwacom Thành viên cấp 1

nếu bạn muốn theo đuổi những gì mình thích và muốn thành công trên con đường đó thì trang bị cho mình những kỹ năng và công cụ phù hợp. CTL480 là dòng BamBoo Wacom vẽ nhịp nhẹ và đôi khi có thể không theo được ý định của chủ nhân vì đây là dòng wacom đời đầu. Mình chắc rằng bạn sẽ thấy hiệu quả hơn nếu chọn dòng Wacom Intous 3, 4, 5 .
    Nếu bạn có nhu cầu mình có thể tư vấn thêm.

SĐT : 0989.430.536
    http://forum.vietdesigner.net/threa...s-3-4-5-loai-medium-like-new-3tr8-5tr2.64421/
  7. Akitochan

Akitochan Thành viên cấp 2

wacom bambo là đời lâu rồi ak bạn

Ủng hộ diễn đàn