Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cần tư vấn] Dung lượng ảnh in album cưới

Chủ đề thuộc danh mục 'Thư viện cưới - Tổng hợp về ngành cưới' được đăng bởi Rubb, 4/2/15.

Lượt xem: 5,831

1. Rubb Mới đăng kí

Chào các bác,
    tình hình là chị gái em sắp cưới. Ảnh thì đã chụp xong rồi, giờ chỉ cần thiết kế và in album. Vì là file scan từ phim (chụp phim) nên có file bitmap 70MB/ảnh. Em cũng đã convert ra jpeg chất lượng tốt khoảng hơn 10 MB/ảnh. Dung lượng file như vậy có đủ để in album không?

Bọn em cũng chỉ có nhu cầu in album nhỏ xinh vừa đủ, kích thước khoảng bao nhiêu là đẹp nhể?

...
  2. thitkho

thitkho Thành viên cấp 2

Theo kinh nghiệm của mình thì trên 7MB là có thể yên tâm đủ tốt cho rửa hình size bự.
    Mình đã từng in A3 vẫn ngon lành không bị vỡ hạt.
  3. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

yên tâm đi bạn , hiện mình đang làm việc bên ngành in ấn... tấm 10MB của bạn có thể in ra tấm 60x40cm đấy.. Yên tâm mà in Album bạn nhé..
    sieukid thích bài viết này
  4. Rubb

Rubb Mới đăng kí

Cảm ơn các anh chị nhé ;) Khi nào làm xong album em sẽ up lên khoe với mọi người ;)

Ủng hộ diễn đàn